Sáng 30/7, huyện Hương Sơn tổ chức hội nghị quán triệt triển khai thực hiện các chỉ thị, kết luận quy định của Trung ương của tỉnh, huyện.
Hơn 250 cán bộ chủ chốt, đảng viên trên địa bàn toàn huyện tham gia.
Trong thời gian 1 buổi, các đại biểu được quán triệt những nội dung cốt lõi của các chuyên đề, Kết luận số 70-KL/TW, ngày 31/1/2024 của Bộ Chính trị về phát triển thể dục, thể thao trong giai đoạn mới; Kết luận số 81-KL/TW ngày 04/6/2024 của Bộ Chính trị về tiếp tục thực hiện Nghị quyết Trung ương 7 khóa XI về chủ động ứng phó với biến đổi khí hậu, tăng cường quản lý tài nguyên và bảo vệ môi trường;
Chỉ thị số 31 - CT/TW ngày 19/3/2024 của Ban Bí thư về tiếp tục tăng cường sự lãnh đạo của Đảng đối với công tác vệ sinh, an toàn lao động trong tình hình mới; Chỉ thị số 34-CT/TW ngày 24/5/2024 của Ban Bí thư về tăng cường sự lãnh đạo của Đảng đối với công tác phát triển nhà ở xã hội trong tình hình mới; các chỉ thị, kết luận của tỉnh, huyện...
Hội nghị cũng nghe báo cáo nhanh kết quả Kỳ họp thứ 20 của HĐND tỉnh khoá XVII, kỳ họp thứ 16 HĐND huyện khoá XX.
Kết luận hội nghị, Bí thư Huyện ủy Bùi Nhân Sâm đề nghị, Ban Tuyên giáo Huyện ủy chỉ đạo, hướng dẫn, theo dõi, đôn đốc việc tổ chức học tập, quán triệt các chỉ thị, kết luận, quy định của Trung ương, của tỉnh, huyện tại các địa phương, đơn vị.
Đối với UBND huyện Hương Sơn, cần tham mưu xây dựng kế hoạch, chương trình triển khai thực hiện có hiệu quả các chỉ thị, kết luận, chỉ đạo của Trung ương, Tỉnh uỷ và BTV Huyện uỷ, nhất là các chỉ thị...