Sáng 29/7, UBND huyện Hương Khê tổ chức khai mạc vòng 1 kỳ thi tuyển công chức cấp xã năm 2024 với 85 thí sinh tham gia. Các thí sinh sẽ tham gia 2 phần thi theo hình thức trắc nghiệm, những thí sinh có điểm số cao sẽ tiếp tục vào vòng 2 (nghiệp vụ chuyên ngành).
Được biết, trong đợt này, huyện Hương Khê tuyển dụng 28 chỉ tiêu, cụ thể: có 7 chỉ tiêu chức danh công chức Tư pháp – Hộ tịch; 9 chỉ tiêu chức danh công chức địa chính – nông nghiệp – xây dựng và môi trường (đối với xã); 4 chỉ tiêu chức danh công chức tài chính – kế toán; 6 chỉ tiêu chức danh công chức văn hoá – xã hội; 2 chỉ tiêu chức danh công chức chỉ huy trưởng BCH Quân sự xã. Trong ảnh: Ông Ngô Xuân Ninh - Chủ tịch UBND huyện, Chủ tịch Hội đồng tuyển dụng công chức cấp xã huyện Hương Khê đề nghị Hội đồng thi tuyển, ban giám sát phải thực hiện nghiêm qui chế thi tuyển.