Đấu giá 45 lô đất quy hoạch ở TP Hà Tĩnh

Công ty Đấu giá hợp danh Trường Thịnh thông báo tổ chức đấu giá 45 lô đất sử dụng đất dự án hạ tầng khu dân cư Đồng Chăn Nuôi, phường Văn Yên và khu dân cư Đồng Xay, xóm Thanh Phú, xã Thạch Trung, thành phố Hà Tĩnh.

THÔNG BÁO ĐẤU GIÁ QUYỀN SỬ DỤNG ĐẤT

Công ty Đấu giá hợp danh Trường Thịnh tổ chức đấu giá Quyền sử dụng đất dự án hạ tầng khu dân cư Đồng Chăn Nuôi, phường Văn Yên và khu dân cư Đồng Xay, xóm Thanh Phú, xã Thạch Trung, thành phố Hà Tĩnh.

Cụ thể như sau:

* Phường Văn Yên:

Tài sản đấu giá: Gồm 21 lô, diện tích các lô từ 276,75m2/lô đến 282m2/lô giá khởi điểm từ 787.500.000 đồng/lô đến 932.400.000 đồng/lô.

* Xã Thạch Trung :

Tài sản đấu giá: Gồm 16 lô, diện tích các lô từ 160m2/lô đến 175,5m2/lô giá khởi điểm từ 1.200.000.000 đồng/lô đến 1.579.500.000 đồng/lô.

Tiền đặt trước: 15 % so với giá khởi điểm của từng lô.

Thời gian nộp tiền đặt trước: Từ 7 giờ ngày 12/12/2018 đến 16 giờ ngày 14/12/2018.

Hình thức đấu giá: Đấu giá bằng bỏ phiếu gián tiếp một vòng

Tiền hồ sơ tham gia đấu giá: 500.000đồng/đơn tham gia.

Thời gian bán hồ sơ, xem tài sản và đăng ký tham gia đấu giá: Từ ngày thông báo đến 16 giờ 30 phút ngày 14/12/2018, tại Công ty Đấu giá hợp danh Trường Thịnh.

Phiên công bố kết quả trả giá tổ chức: Vào 8 giờ 30 ngày 17/12/2018, tại hội trường Trung tâm Văn hóa Thông tin Thể thao & Du lịch thành phố Hà Tĩnh.

Kính mời đại diện hộ gia đình, cá nhân có nhu cầu đến tham gia đấu giá

Mọi chi tiết xin liên hệ: Công ty Đấu giá hợp danh Trường Thịnh, Số 76, đường Hàm Nghi, TP Hà Tĩnh và UBND phường Văn Yên, UBND xã Thạch Trung, thành phố Hà Tĩnh.

Điện thoại: 0972 866 012 (Đ/c Hà) hoặc 0979 818 138 (Đ/c Đức).

Website: truongthinhht.vn

Giám đốc

Tô Thị Tình

Chủ đề Bất động sản

Đọc thêm

Đất nền dự án chưa có sổ riêng có chuyển nhượng được không?

Đất nền dự án chưa có sổ riêng có chuyển nhượng được không?

Mua bán, chuyển nhượng đất nền dự án chưa có sổ đỏ là vấn đề nhiều nhà đầu tư thường gặp phải. Khi cần bán lại, không ít người băn khoăn liệu có thể sang nhượng hay phải tiếp tục chờ sổ. Nếu làm không đúng thủ tục, có thể dẫn đến tranh chấp hoặc mất trắng tiền bạc.
Triton Crown nổi bật như thế nào giữa các dự án căn hộ cao cấp tại Phú Mỹ Hưng?

Triton Crown nổi bật như thế nào giữa các dự án căn hộ cao cấp tại Phú Mỹ Hưng?

Trong hơn 30 năm phát triển, Phú Mỹ Hưng đã khẳng định vị thế là khu đô thị kiểu mẫu tại TP Hồ Chí Minh với quy hoạch đồng bộ, môi trường sống chất lượng và cộng đồng cư dân văn minh. Đây cũng là nơi quy tụ nhiều dự án căn hộ cao cấp được thị trường đánh giá cao nhờ vị trí đẹp, tiện ích hoàn chỉnh và giá trị gia tăng bền vững.
Cho thuê căn hộ Midtown Phú Mỹ Hưng: Điểm sáng dòng tiền từ cộng đồng chuyên gia quốc tế

Cho thuê căn hộ Midtown Phú Mỹ Hưng: Điểm sáng dòng tiền từ cộng đồng chuyên gia quốc tế

Thị trường cho thuê căn hộ cao cấp tại TP Hồ Chí Minh đang phục hồi tích cực cùng sự gia tăng của lực lượng chuyên gia nước ngoài và doanh nhân quốc tế. Trong bức tranh đó, Midtown Phú Mỹ Hưng tiếp tục là một trong những dự án có tỷ lệ lấp đầy cao nhờ vị trí trung tâm, môi trường sống chuẩn quốc tế và cộng đồng cư dân văn minh.
Vinhomes tung loạt đặc quyền dài hạn cho cư dân Ocean Park 2 - 3

Vinhomes tung loạt đặc quyền dài hạn cho cư dân Ocean Park 2 - 3

Cư dân Vinhomes Ocean Park 2 và 3 sẽ được hưởng loạt đặc quyền dài hạn, từ chăm sóc nhà cửa, giáo dục, y tế đến vui chơi, mua sắm và hoạt động cộng đồng. Đây là chương trình vừa được Vinhomes công bố ngày 9/7, với thời gian áp dụng kéo dài đến hết năm 2031.
The Legend City Đà Nẵng: Cập nhật tiến độ và chính sách bán hàng mới nhất

The Legend City Đà Nẵng: Cập nhật tiến độ và chính sách bán hàng mới nhất

Thị trường bất động sản Đà Nẵng đang bước vào giai đoạn sôi động với sự xuất hiện của nhiều dự án quy mô lớn tại các vị trí trung tâm. Trong đó, The Legend City Đà Nẵng nhận được sự quan tâm nhờ tiến độ thi công được đẩy mạnh cùng nhiều chính sách bán hàng hấp dẫn dành cho khách hàng và nhà đầu tư.
5 lý do khiến dự án The Quậy Complex hấp dẫn giới đầu tư

5 lý do khiến dự án The Quậy Complex hấp dẫn giới đầu tư

The Quậy Complex chính thức mở bán vào quý 1 năm 2026 tại Phước Hải, Bà Rịa - Vũng Tàu, đây là tổ hợp nghỉ dưỡng quy mô 7,3ha của Phát Đạt thu hút sự chú ý của giới đầu tư nhờ vị trí ven biển, mô hình vận hành All-in-one 24/7 và được giới đầu tư rất quan tâm.
Cập nhật tiến độ Monrei Saigon mới nhất 2026

Cập nhật tiến độ Monrei Saigon mới nhất 2026

Monrei Saigon đang trở thành tâm điểm chú ý trên thị trường bất động sản khu Đông TP Hồ Chí Minh nhờ quy mô lớn, vị trí chiến lược và sự đồng hành của các thương hiệu phát triển bất động sản uy tín.
Xin chào,
Tôi là Chatbot của
Báo Hà Tĩnh
Hãy hỏi tôi bất kỳ điều gì bạn cần biết về
Báo Hà Tĩnh nhé. Tôi sẵn sàng hỗ trợ!