Kỳ họp thứ 14, HĐND huyện Kỳ Anh (Hà Tĩnh) khóa XX tập trung xem xét quyết định nhiệm vụ, giải pháp 6 tháng cuối năm 2024 và thông qua 5 nghị quyết quan trọng.
Hội khuyến học các tỉnh thuộc Cụm thi đua số 4 Bắc miền Trung đã chủ động, kịp thời tham mưu cho cấp ủy, chính quyền các giải pháp hữu hiệu trong công tác lãnh đạo, chỉ đạo về công tác khuyến học, khuyến tài, xây dựng xã hội học tập.
Chiều 7/7, Hạt Kiểm lâm huyện Kỳ Anh (Hà Tĩnh) phối hợp với chính quyền địa phương bàn giao 1 cá thể trăn đất, 1 cá thể khỉ vàng và 1 cá thể cu li cho Vườn Quốc gia Vũ Quang.
Hội thi "Dân vận khéo" huyện Kỳ Anh (Hà Tĩnh) nhằm tuyên truyền, phổ biến, nâng cao nhận thức, trách nhiệm của cán bộ, đảng viên, công chức và các tầng lớp nhân dân trên địa bàn về công tác dân vận.
Mô hình hỗ trợ sinh kế của địa phương đã tạo động lực giúp anh Nguyễn Văn Đấu ở Kỳ Thượng (huyện Kỳ Anh, Hà Tĩnh) vượt qua thời điểm khó khăn, vươn lên thoát nghèo.
Bị nhắc nhở khi điều khiển xe máy không đội mũ bảo hiểm, nẹt pô, 3 thanh niên ở Kỳ Sơn (Kỳ Anh, Hà Tĩnh) đã tấn công, gây thương tích cho 1 cán bộ công an xã.
Qua quá trình điều tra Nguyễn Văn Hùng, Công an huyện Kỳ Anh (Hà Tĩnh) tiếp tục bắt giữ thêm 2 đối tượng liên quan đến mua bán, tàng trữ trái phép chất ma túy.
Thấy chiếc xe máy để bên đường không có người trông coi, Cao Văn Trị (SN 1976, trú Kỳ Xuân, huyện Kỳ Anh, Hà Tĩnh) đã lấy trộm chiếc ví đựng dây chuyền vàng ở trong cốp xe, mang đi bán để tiêu xài.
Chỉ thị số 40-CT/TW khẳng định sự quan tâm của Đảng đối với tín dụng chính sách xã hội, tạo bước đột phá triển khai chương trình mục tiêu quốc gia ở Hà Tĩnh.
Nhiệm kỳ 2024 - 2029, MTTQ huyện Kỳ Anh (Hà Tĩnh) tiếp tục tăng cường sức mạnh khối đại đoàn kết toàn dân tộc; nâng cao chất lượng, hiệu quả các cuộc vận động, phong trào thi đua, góp phần nâng cao đời sống vật chất, tinh thần của Nhân dân.
Nhiệm kỳ 2024 - 2029, MTTQ thị xã Kỳ Anh (Hà Tĩnh) tiếp tục đổi mới mạnh mẽ nội dung và phương thức hoạt động; tích cực tham gia xây dựng Đảng, chính quyền trong sạch, vững mạnh, góp phần xây dựng thị xã trở thành đô thị động lực của tỉnh.
Sở hữu thành tích “khủng” môn bóng chuyền học đường, em Hồ Lê Thùy Dương (SN 2009, trú xã Kỳ Sơn, huyện Kỳ Anh, Hà Tĩnh) được CLB Bóng chuyền nữ Binh chủng Thông tin chiêu mộ.
Mô hình dân vận khéo nhằm đẩy mạnh công tác tuyên truyền, nâng cao ý thức, trách nhiệm của người dân huyện Kỳ Anh (Hà Tĩnh) trong việc bảo vệ nguồn lợi thủy sản.
Việc học tập và làm theo Bác đã lan tỏa mạnh mẽ trong mỗi cán bộ, đảng viên và người dân thôn Phú Minh, xã Kỳ Phú (huyện Kỳ Anh - Hà Tĩnh), góp phần đưa các phong trào của thôn ngày càng phát triển vững mạnh.
Bị liệt bởi bệnh nhược cơ bẩm sinh nhưng 2 chị em Trần Như Thảo (SN 2016) và Trần Quỳnh Như (SN 2017) ở huyện Kỳ Anh (Hà Tĩnh) vẫn luôn khát khao đến trường.
Huyện Kỳ Anh (Hà Tĩnh) kêu gọi các cấp, ngành, trường học quan tâm đầu tư xây dựng bể bơi, sân chơi, các thiết chế văn hóa phù hợp dành cho trẻ trong dịp triển khai Tháng hành động vì trẻ em năm 2024.