Được thiết kế với trọng lượng không quá 100gr, mẫu đồng hồ nói trên của Nga vẫn có thể hoạt động bình thường trước các cuộc tấn công điện tử, cũng như các xung lực điện từ do một vụ nổ hạt nhân gây ra.
Một binh sĩ quân đội Nga. Ảnh: Sputnik
Đài Sputnik dẫn tuyên của của Tập đoàn công nghệ Rostec của Nga cho biết, sắp tới mẫu đồng hồ đeo tay được coi là “đồng hồ ngày tận thế” sẽ được trang bị cho các binh lính Nga. “Đồng hồ ngày tận thế” hoàn toàn chống nước, hoạt động bình thường trong mọi điều kiện thời tiết tự nhiên, kể cả khi nhiệt độ xuống tới – 40 độ C hay lên tới 50 độ C và sẽ được trang bị cùng với bộ áo giáp bộ binh Ratnik của Nga.
Trước đó, Chủ tịch Trung tâm Nghiên cứu Phát triển Máy móc Chính xác (TsNIIMash) Dmitry Semizorov cho biết trong các nhiệm vụ chiến đấu khốc liệt và điều kiện khắc nghiệt tại Syria vừa qua, các bộ phận của bộ giáp Ratnik đều hoạt động chính xác suốt ngày đêm.
Binh lính Nga hiện đang được trang bị thế hệ bộ áo giáp Ratnik-2 với các tính năng bao gồm các súng ngắn hiện đại, kính bảo vệ, hệ thống định vị và liên lạc công nghệ mới cùng với hệ thống hỗ trợ sự sống, hệ thống cung cấp điện được thiết kế để có thể hoạt động trong mọi điều kiện thời tiết.
Mũ bảo hiểm với một hệ thống kiểm soát tích hợp, giày chống mìn và các tính năng khác đang được các kỹ sư Nga tiến hành nghiên cứu phát triển trên thế hệ áo giáp Ratnik thứ ba.
Việc đề nghị ban hành nghị quyết liên quan đến tổ bảo vệ ANTT ở cơ sở là một trong những nội dung quan trọng được xem xét, thảo luận tại Kỳ họp thứ 20, HĐND tỉnh Hà Tĩnh khoá XVIII.
Ngày 15/7, Bí thư Tỉnh ủy Hà Tĩnh Hoàng Trung Dũng cùng bí thư các tỉnh tham dự hội nghị ra nghị quyết lãnh đạo thực hiện nhiệm vụ 6 tháng cuối năm 2024 của Đảng ủy Quân khu 4.
Những chiến công hiển hách của lực lượng Công an Hà Tĩnh thể hiện sự quyết liệt trong đấu tranh với các loại tội phạm, giữ vững sự bình yên cho Nhân dân.
Đội thi Hà Tĩnh đứng thứ 4 toàn đoàn tại Hội thi Nghiệp vụ chữa cháy và cứu nạn, cứu hộ “Tổ liên gia an toàn phòng cháy, chữa cháy” toàn quốc năm 2024.
Bộ đội Biên phòng Hà Tĩnh tiếp tục lan tỏa tinh thần, triển khai phong trào thi đua quyết thắng bằng nhiều cách làm sáng tạo, hiệu quả để xây dựng lực lượng và thực hiện tốt nhiệm vụ bảo vệ biên giới trong tình hình mới.
Bộ Tư lệnh Vùng 4 Hải quân vừa phối hợp trao bằng Tổ quốc ghi công cho gia đình các liệt sỹ quê Hà Tĩnh, Nghệ An và Quảng Ngãi hy sinh tại quần đảo Trường Sa.
Chủ tịch UBND tỉnh Hà Tĩnh Võ Trọng Hải yêu cầu: Trên cơ sở kết quả năm 2024, các địa phương chủ động xây dựng kế hoạch, chương trình thực hiện tuyển quân năm 2025 chặt chẽ, sát thực tiễn, phấn đấu đạt và vượt chỉ tiêu được giao.
Đồn Biên phòng Bản Giàng (BĐBP Hà Tĩnh) và Đại đội Biên phòng 311, Bộ CHQS tỉnh Khăm Muồn - Lào vừa tổ chức tuần tra trên tuyến biên giới chung giữa hai tỉnh.
BĐBP Hà Tĩnh tiếp tục tích cực điều tra, xử lý hành vi vi phạm IUU, các đường dây đưa tàu cá, ngư dân đi khai thác hải sản trái phép ở vùng biển nước ngoài...
Lực lượng cảnh sát biển đã trao 70 suất quà, 250 lá cờ Tổ quốc và hàng trăm tờ rơi, tờ gấp tuyên truyền pháp luật cho ngư dân các xã ven biển Lộc Hà (Hà Tĩnh).
Xã Cẩm Mỹ (Cẩm Xuyên) diễn tập chiến đấu khu vực phòng thủ (KVPT) để làm điểm cho các địa phương khác ở Hà Tĩnh rút kinh nghiệm tổ chức diễn tập năm 2024.