(Baohatinh.vn) - Lời chúc mừng năm mới cùng những món quà của Tỉnh đoàn, Thành đoàn Hà Tĩnh và HDBank Chi nhánh Hà Tĩnh đã mang đến niềm vui cho công nhân Công ty CP Môi trường và Công trình đô thị Hà Tĩnh đang làm việc trước thềm giao thừa Tân Sửu 2021.
Tối 11/2, Tỉnh đoàn, Thành đoàn Hà Tĩnh và HDBank Chi nhánh Hà Tĩnh đã động viên, tặng quà và chúc mừng năm mới các công nhân làm nhiệm vụ vệ sinh môi trường trước thềm năm mới
Với đặc thù công việc, nhiều công nhân Công ty CP Môi trường và Công trình đô thị vẫn phải làm việc dù thời điểm giao thừa đã gần sát, khối lượng công việc cũng tăng gấp 2-3 lần.
Đoàn đã trao 50 suất quà tới tận tay các anh chị công nhân đang làm nhiệm vụ giữ sạch phố phường, giúp thành phố Hà Tĩnh xanh, sạch, đẹp để đón năm mới.
Đây là hoạt động thường niên của tuổi trẻ Hà Tĩnh nhằm chia sẻ những khó khăn, vất vả của công nhân môi trường
Qua hoạt động đầy ý nghĩa này, tuổi trẻ Hà Tĩnh muốn tri ân các công nhân lao động của Công ty CP Môi trường và Công trình đô thị Hà Tĩnh - những người đang giữ gìn cho thành phố ngày càng sạch đẹp hơn khi đón chào xuân mới.
Gần 350 trường hợp là người có công, gia đình chính sách ở Hương Sơn (Hà Tĩnh) được đội ngũ y, bác sỹ Câu lạc bộ Thầy thuốc trẻ Trung tâm Y tế huyện khám, cấp thuốc miễn phí.
Rác thải được chất đống ở nhiều vị trí dọc theo tuyến đường quốc lộ 1A, đoạn qua địa bàn xã Cẩm Sơn (Cẩm Xuyên, Hà Tĩnh) gây mất mỹ quan, ảnh hưởng đến giao thông.
Ngày hội hiến máu tình nguyện lần II năm 2024 của huyện Cẩm Xuyên (Hà Tĩnh) huy động hàng trăm cán bộ, hội viên, ĐVTN và người lao động cùng tham gia và thu về 248 đơn vị máu.
Khai thác keo tràm đồng loạt trên diện rộng như một số địa phương ở Hà Tĩnh trong thời gian qua là không nên bởi sẽ gây ra nhiều hệ lụy xấu trên các cánh rừng trồng.
Nhân kỷ niệm 77 năm ngày Thương binh - Liệt sỹ, Công đoàn Khối Các cơ quan Đảng tỉnh Hà Tĩnh đã dâng hương địa chỉ đỏ và tặng quà cho các gia đình có công với cách mạng.
Đoàn công tác Tổng Công ty Tân Cảng Sài Gòn đã ân cần thăm hỏi các Mẹ Việt Nam anh hùng và thân nhân các mẹ ở Hà Tĩnh; đồng thời mong các mẹ mạnh khỏe, sống vui vầy cùng con cháu.
Những tủ tái chế do Công ty TNHH MTV Thanh Tùng 2 trao tặng góp phần hỗ trợ giáo viên, học sinh tiếp tục dạy học tốt và cải thiện cơ sở vật chất cho các trường trên địa bàn TP Hà Tĩnh.
Chương trình hỗ trợ của Công ty CP Cảng Quốc tế Lào - Việt góp phần chung tay cùng Bệnh viện Đa khoa tỉnh Hà Tĩnh chia sẻ khó khăn với bệnh nhân nghèo.
Những ngôi nhà tình nghĩa được khởi công giúp các gia đình khó khăn trên địa bàn huyện miền núi Vũ Quang (Hà Tĩnh) có điều kiện vươn lên trong cuộc sống.