(Baohatinh.vn) - Lời chúc mừng năm mới cùng những món quà của Tỉnh đoàn, Thành đoàn Hà Tĩnh và HDBank Chi nhánh Hà Tĩnh đã mang đến niềm vui cho công nhân Công ty CP Môi trường và Công trình đô thị Hà Tĩnh đang làm việc trước thềm giao thừa Tân Sửu 2021.
Tối 11/2, Tỉnh đoàn, Thành đoàn Hà Tĩnh và HDBank Chi nhánh Hà Tĩnh đã động viên, tặng quà và chúc mừng năm mới các công nhân làm nhiệm vụ vệ sinh môi trường trước thềm năm mới
Với đặc thù công việc, nhiều công nhân Công ty CP Môi trường và Công trình đô thị vẫn phải làm việc dù thời điểm giao thừa đã gần sát, khối lượng công việc cũng tăng gấp 2-3 lần.
Đoàn đã trao 50 suất quà tới tận tay các anh chị công nhân đang làm nhiệm vụ giữ sạch phố phường, giúp thành phố Hà Tĩnh xanh, sạch, đẹp để đón năm mới.
Đây là hoạt động thường niên của tuổi trẻ Hà Tĩnh nhằm chia sẻ những khó khăn, vất vả của công nhân môi trường
Qua hoạt động đầy ý nghĩa này, tuổi trẻ Hà Tĩnh muốn tri ân các công nhân lao động của Công ty CP Môi trường và Công trình đô thị Hà Tĩnh - những người đang giữ gìn cho thành phố ngày càng sạch đẹp hơn khi đón chào xuân mới.
Những tủ tái chế do Công ty TNHH MTV Thanh Tùng 2 trao tặng góp phần hỗ trợ giáo viên, học sinh tiếp tục dạy học tốt và cải thiện cơ sở vật chất cho các trường trên địa bàn TP Hà Tĩnh.
Chương trình hỗ trợ của Công ty CP Cảng Quốc tế Lào - Việt góp phần chung tay cùng Bệnh viện Đa khoa tỉnh Hà Tĩnh chia sẻ khó khăn với bệnh nhân nghèo.
Những ngôi nhà tình nghĩa được khởi công giúp các gia đình khó khăn trên địa bàn huyện miền núi Vũ Quang (Hà Tĩnh) có điều kiện vươn lên trong cuộc sống.
Chương tình nhằm giúp trẻ em mắc dị tật hở môi, vòm miệng ở Hà Tĩnh thuận lợi trong ăn uống, sinh hoạt, xóa bỏ mặc cảm và trở lại cuộc sống bình thường.
Vào mùa mưa, nước sông lên cao khiến việc đi lại, vận chuyển hàng hoá của hơn 40 hộ dân xã Sơn Kim 2 (Hương Sơn, Hà Tĩnh) gặp rất khó khăn do thiếu cầu dân sinh.
Sau nhiều năm sử dụng, cầu Hải Ninh nối xã Kỳ Hải (huyện Kỳ Anh) và Kỳ Ninh (TX Kỳ Anh, Hà Tĩnh) đã xuống cấp, gây bất an cho người dân khi tham gia giao thông.
Hội Chữ thập đỏ và đại diện nhà tài trợ đã trao tặng 56 suất quà cho 56 trẻ từ 6 tháng - 2 tuổi có hoàn cảnh khó khăn trên địa bàn huyện Can Lộc (Hà Tĩnh).
Bãi tập kết rác thải của xã Tân Lâm Hương (huyện Thạch Hà, Hà Tĩnh) bị cháy nhiều ngày, đang gây ô nhiễm nghiêm trọng đến môi trường sống của người dân.
Thời điểm nắng nóng, bất chấp nguy hiểm, nhiều trẻ em vẫn vô tư bơi lội tại các bãi biển vắng vẻ ở Cẩm Lĩnh (Cẩm Xuyên, Hà Tĩnh) dù không có phương tiện bảo hộ.