(Baohatinh.vn) - Trước sự chứng kiến của Công an xã Kỳ Thượng, chị Lê Thị Yên ở huyện Kỳ Anh (Hà Tĩnh) đã chuyển trả 30 triệu đồng cho người chuyển nhầm.
Chị Lê Thị Yên (đứng giữa) đã trả lại 30 triệu đồng cho người chuyển nhầm.
Ngày 8/2, Công an xã Kỳ Thượng (huyện Kỳ Anh) tiếp nhận thông tin từ chị Lê Thị Yên về việc ngày 7/2, số tài khoản ngân hàng Vietcombank của chị nhận được số tiền 30 triệu do người khác chuyển nhầm, nhưng không rõ nội dung, mục đích.
Sau khi tiếp nhận thông tin, Công an xã Kỳ Thượng tiến hành xác minh và xác định được số tài khoản chuyển nhầm là của chị Nguyễn Thị Trâm ở thành phố Hà Tĩnh nên đã tiến hành làm các thủ tục hỗ trợ cần thiết.
Sau khi cung cấp đủ hồ sơ, tài liệu, giấy tờ có liên quan, đến ngày 20/2, trước sự chứng kiến của cán bộ công an, chị Yên đã chuyển trả toàn bộ số tiền bị chuyển nhầm lại cho chị Trâm.
Gần 350 trường hợp là người có công, gia đình chính sách ở Hương Sơn (Hà Tĩnh) được đội ngũ y, bác sỹ Câu lạc bộ Thầy thuốc trẻ Trung tâm Y tế huyện khám, cấp thuốc miễn phí.
Rác thải được chất đống ở nhiều vị trí dọc theo tuyến đường quốc lộ 1A, đoạn qua địa bàn xã Cẩm Sơn (Cẩm Xuyên, Hà Tĩnh) gây mất mỹ quan, ảnh hưởng đến giao thông.
Ngày hội hiến máu tình nguyện lần II năm 2024 của huyện Cẩm Xuyên (Hà Tĩnh) huy động hàng trăm cán bộ, hội viên, ĐVTN và người lao động cùng tham gia và thu về 248 đơn vị máu.
Khai thác keo tràm đồng loạt trên diện rộng như một số địa phương ở Hà Tĩnh trong thời gian qua là không nên bởi sẽ gây ra nhiều hệ lụy xấu trên các cánh rừng trồng.
Nhân kỷ niệm 77 năm ngày Thương binh - Liệt sỹ, Công đoàn Khối Các cơ quan Đảng tỉnh Hà Tĩnh đã dâng hương địa chỉ đỏ và tặng quà cho các gia đình có công với cách mạng.
Đoàn công tác Tổng Công ty Tân Cảng Sài Gòn đã ân cần thăm hỏi các Mẹ Việt Nam anh hùng và thân nhân các mẹ ở Hà Tĩnh; đồng thời mong các mẹ mạnh khỏe, sống vui vầy cùng con cháu.
Những tủ tái chế do Công ty TNHH MTV Thanh Tùng 2 trao tặng góp phần hỗ trợ giáo viên, học sinh tiếp tục dạy học tốt và cải thiện cơ sở vật chất cho các trường trên địa bàn TP Hà Tĩnh.
Chương trình hỗ trợ của Công ty CP Cảng Quốc tế Lào - Việt góp phần chung tay cùng Bệnh viện Đa khoa tỉnh Hà Tĩnh chia sẻ khó khăn với bệnh nhân nghèo.
Những ngôi nhà tình nghĩa được khởi công giúp các gia đình khó khăn trên địa bàn huyện miền núi Vũ Quang (Hà Tĩnh) có điều kiện vươn lên trong cuộc sống.