(Baohatinh.vn) - Thừa ủy quyền của Bộ Tư lệnh BĐBP, Đảng ủy Bộ Chỉ huy BĐBP Hà Tĩnh đã trao quyết định thăng quân hàm cho 53 sĩ quan.
Chiều 23/5, thừa ủy quyền của Bộ Tư lệnh BĐBP, Đảng ủy Bộ Chỉ huy BĐBP Hà Tĩnh tổ chức công bố và trao quyết định về công tác cán bộ cho 60 sĩ quan thuộc BĐBP Hà Tĩnh
Thừa ủy quyền của Bộ Tư lệnh BĐBP, Đảng ủy Bộ Chỉ huy BĐBP Hà Tĩnh đã trao quyết định thăng quân hàm từ cấp thiếu tá lên trung tá cho 21 đồng chí; thăng quân hàm từ cấp đại úy lên thiếu tá cho 18 đồng chí; thăng quân hàm từ cấp thượng úy lên đại úy cho 7 đồng chí; thăng quân hàm từ cấp trung úy lên thượng úy cho 2 đồng chí; thăng quân hàm từ cấp thiếu úy lên trung úy cho 5 đồng chí.
Đồng thời, Đảng ủy Bộ Chỉ huy BĐBP Hà Tĩnh cũng đã trao quyết định điều động, bổ nhiệm cho 5 đồng chí; trao quyết định nâng lương cho 1 đồng chí và trao quyết định hưởng chế độ hưu trí cho 1 đồng chí.
Thay mặt Đảng ủy Bộ Chỉ huy BĐBP Hà Tĩnh, Đại tá Bùi Hồng Thanh – Chỉ huy trưởng BĐBP Hà Tĩnh đã chúc mừng các đồng chí sĩ quan được nhận quyết định đợt này. Đồng thời yêu cầu, trên cương vị mới, quân hàm mới, các đồng chí cần tiếp tục phát huy tinh thần trách nhiệm để cùng đơn vị thực hoàn thành tốt mọi nhiệm vụ được giao.
Phong trào thi đua quyết thắng của LLVT Hà Tĩnh trở thành động lực to lớn để nâng cao sức mạnh chiến đấu, góp phần phát triển KT – XH và củng cố QP - AN trên địa bàn.
LTS: Sáng 19/7, Lực lượng vũ trang tỉnh Hà Tĩnh tổ chức Đại hội thi đua quyết thắng giai đoạn 2019 - 2024. Nhân dịp này, Báo Hà Tĩnh trân trọng giới thiệu tới bạn đọc bài biết của đồng chí Hoàng Trung Dũng - Ủy viên Ban Chấp hành Trung ương Đảng, Bí thư Tỉnh ủy, Bí thư Đảng ủy Quân sự tỉnh với tựa đề: "Phong trào thi đua quyết thắng tạo động lực xây dựng LLVT Hà Tĩnh vững mạnh toàn diện, mẫu mực tiêu biểu”.
Thấm nhuần lời Bác Hồ dạy, cấp ủy, chỉ huy các cấp trong LLVT Hà Tĩnh luôn quan tâm lãnh đạo, chỉ đạo thực hiện tốt công tác thi đua khen thưởng và phong trào thi đua quyết thắng.
Việc đề nghị ban hành nghị quyết liên quan đến tổ bảo vệ ANTT ở cơ sở là một trong những nội dung quan trọng được xem xét, thảo luận tại Kỳ họp thứ 20, HĐND tỉnh Hà Tĩnh khoá XVIII.
Ngày 15/7, Bí thư Tỉnh ủy Hà Tĩnh Hoàng Trung Dũng cùng bí thư các tỉnh tham dự hội nghị ra nghị quyết lãnh đạo thực hiện nhiệm vụ 6 tháng cuối năm 2024 của Đảng ủy Quân khu 4.
Những chiến công hiển hách của lực lượng Công an Hà Tĩnh thể hiện sự quyết liệt trong đấu tranh với các loại tội phạm, giữ vững sự bình yên cho Nhân dân.
Đội thi Hà Tĩnh đứng thứ 4 toàn đoàn tại Hội thi Nghiệp vụ chữa cháy và cứu nạn, cứu hộ “Tổ liên gia an toàn phòng cháy, chữa cháy” toàn quốc năm 2024.
Bộ đội Biên phòng Hà Tĩnh tiếp tục lan tỏa tinh thần, triển khai phong trào thi đua quyết thắng bằng nhiều cách làm sáng tạo, hiệu quả để xây dựng lực lượng và thực hiện tốt nhiệm vụ bảo vệ biên giới trong tình hình mới.
Bộ Tư lệnh Vùng 4 Hải quân vừa phối hợp trao bằng Tổ quốc ghi công cho gia đình các liệt sỹ quê Hà Tĩnh, Nghệ An và Quảng Ngãi hy sinh tại quần đảo Trường Sa.
Chủ tịch UBND tỉnh Hà Tĩnh Võ Trọng Hải yêu cầu: Trên cơ sở kết quả năm 2024, các địa phương chủ động xây dựng kế hoạch, chương trình thực hiện tuyển quân năm 2025 chặt chẽ, sát thực tiễn, phấn đấu đạt và vượt chỉ tiêu được giao.
Đồn Biên phòng Bản Giàng (BĐBP Hà Tĩnh) và Đại đội Biên phòng 311, Bộ CHQS tỉnh Khăm Muồn - Lào vừa tổ chức tuần tra trên tuyến biên giới chung giữa hai tỉnh.
BĐBP Hà Tĩnh tiếp tục tích cực điều tra, xử lý hành vi vi phạm IUU, các đường dây đưa tàu cá, ngư dân đi khai thác hải sản trái phép ở vùng biển nước ngoài...
Lực lượng cảnh sát biển đã trao 70 suất quà, 250 lá cờ Tổ quốc và hàng trăm tờ rơi, tờ gấp tuyên truyền pháp luật cho ngư dân các xã ven biển Lộc Hà (Hà Tĩnh).