(Baohatinh.vn) - Sau hơn 2 ngày tranh tài sôi nổi, Giải bóng đá truyền thống tranh Cúp Hội Nhà báo Hà Tĩnh lần thứ 2 đã kết thúc thành công tốt đẹp. Đội bóng Báo Hà Tĩnh xuất sắc bảo vệ thành công chức vô địch.
Nhờ làm tốt công tác chuẩn bị, Giải bóng đá truyền thống Cúp Hội Nhà báo Hà Tĩnh lần này được tổ chức khá bài bản, chất lượng chuyên môn cao, tương quan lực lượng khá đồng đều. Giải đấu thu hút đông đảo cổ động viên đến xem và cổ vũ cho các đội bóng.
Đội bóng Báo Hà Tĩnh giành Cúp vô địch Giải bóng đá truyền thống Hội Nhà báo Hà Tĩnh lần thứ 2
Mặc dù diễn ra trong điều kiện thời tiết nắng nóng, nhưng các cầu thủ đã thi đấu nhiệt tình, đem lại cho khán giả nhiều trận đấu hấp dẫn. Từ loạt trận vòng bảng đến các trận bán kết, chung kết luôn diễn ra dấp dẫn, cuốn hút người xem.
Kết thúc vòng bảng, đội bóng Báo Hà Tĩnh, Văn phòng đại diện & PV thường trú, Sở TT&TT và Phòng PA 83 (Công an tỉnh) đã xuất sắc giành quyền vào thi đấu bán kết.
Chiều ngày 7/6, trận chung kết giữa đội bóng Báo Hà Tĩnh và đội Phòng PA83 được coi là trận đấu hay nhất giải, cống hiến cho người xem nhiều pha bóng hấp dẫn.
Đội bóng Phòng PA 83 Công an Hà Tĩnh giành giải Nhì
Kết thúc 2 hiệp đấu, đội bóng Báo Hà Tĩnh thắng thuyết phục đội bóng Phòng PA 83 với tỷ số 4-2, bảo vệ thành công chức vô địch.
BTC trao giải Ba cho đội bóng Văn phòng đại diện & PV thường trú
Ngay sau trận chung kết, BTC đã tiến hành trao thưởng cho các đội đạt giải: Đội bóng Báo Hà Tĩnh giành Cúp vô địch, giải Nhì thuộc về Phòng PA83, giải Ba được trao cho đội Văn phòng đại diện & PV thường trú.
Trận chung kết giữa đội bóng Báo Hà Tĩnh và PA83 diễn ra khá hấp dẫn
Từ 26-28/4 tại Hà Nội, Tập đoàn Điện lực Việt Nam (EVN) phối hợp với Tập đoàn Điện lực Pháp (EDF) tổ chức Hội nghị trao đổi kinh nghiệm về hoạt động đổi mới sáng tạo.
Sáng nay (18/4), UBND tỉnh Hà Tĩnh tổ chức lễ phát động Tháng hành động ATVSLĐ, Tháng Công nhân năm 2023; vinh danh doanh nghiệp vì người lao động, công đoàn cơ sở tiêu biểu, chủ tịch công đoàn cơ sở tiêu biểu, công nhân lao động tiêu biểu…
Khi thời tiết lạnh sẽ khiến nhiều trẻ mắc bệnh về tai mũi họng, trong đó phổ biến là viêm họng, viêm mũi… Điều này làm các bậc cha mẹ lo lắng, bởi bệnh thường tái đi tái lại nhiều lần. Vì vậy, việc phát hiện sớm cũng như cách chăm sóc đúng sẽ giúp trẻ nhanh khỏi bệnh.
Nhân dịp kỷ niệm niệm 105 năm Cách mạng Tháng Mười Nga (7/11/1917 – 7/11/2022), 92 năm ngày thành lập Mặt trận Tổ quốc Việt Nam (18/11/1930-18/111/2022), Ban Thường vụ Thị ủy Kỳ Anh (Hà Tĩnh) đã tổ chức lễ trao tặng Huy hiệu Đảng cho 18 đảng viên.
Với chuỗi hoạt động thú vị được tổ chức trong chương trình “Feast of fear”, học sinh Trường Albert Einstein (TP Hà Tĩnh) đã được hòa mình vào không khí tưng bừng của lễ hội Halloween huyền bí.
Từ 15 giờ ngày 21/10, mặt hàng xăng E5 RON92 tăng 204 đồng, xăng RON95-III tăng 337 đồng, dầu diesel tăng 596 đồng, dầu hỏa tăng 843 đồng; riêng mặt hàng dầu mazut giảm 195 đồng/kg.
Nhân kỷ niệm Ngày Quốc khánh 2/9 và giới thiệu sản phẩm bia mới của Nhà máy Bia Hà Nội - Nghệ Tĩnh, Công ty CP Bia Hà Nội - Nghệ Tĩnh tổ chức cho người tiêu dùng sử dụng miễn phí các sản phẩm bia tại một số địa điểm trên địa bàn Hà Tĩnh.
Nhân kỷ niệm 77 năm Ngày truyền thống Công an nhân dân (19/8/1945 - 19/8/2022), 17 năm Ngày hội Toàn dân bảo vệ an ninh Tổ quốc (19/8/2005 - 19/8/2022), Đại tướng Tô Lâm, Ủy viên Bộ Chính trị, Bộ trưởng Bộ Công an có bài viết: “Đảng lãnh đạo tuyệt đối, trực tiếp mọi mặt đối với Công an nhân dân”.
Theo Nghị định 47/2022, từ 1/9, khi muốn gửi hàng hóa trên xe khách thì người gửi phải cung cấp các thông tin về tên hàng hoá, họ và tên, địa chỉ, số CMND/CCCD... cho tài xế.
Thủ tướng Phạm Minh Chính nhấn mạnh tinh thần tuyệt đối không được lơ là, chủ quan, mất cảnh giác, yêu cầu đẩy mạnh tiêm vaccine, thần tốc hơn nữa thực hiện các giải pháp bảo đảm cung ứng thuốc và vật tư y tế, chủ động xây dựng và sẵn sàng ứng phó với mọi tình huống có thể xảy ra, kể cả trường hợp dịch bệnh bùng phát trở lại.
Nhà máy Chế biến súc sản ở phường Kỳ Trinh, thị xã Kỳ Anh (Hà Tĩnh) được xây dựng vào năm 2012, đưa vào hoạt động giữa năm 2014, có quy mô hơn 3ha, hiện đang lâm vào cảnh “đắp chiếu".