Chiều 13/7, nhân kỷ niệm 77 năm Ngày Thương binh - Liệt sỹ (27/7/1947 - 27/7/2024), 74 năm Ngày truyền thống lực lượng thanh niên xung phong Việt Nam (15/7/1950 - 15/7/2024), đoàn công tác của Quân ủy Trung ương, Bộ Quốc phòng do Trung tướng Nguyễn Doãn Anh – Ủy viên BCH Trung ương Đảng, Ủy viên Quân ủy Trung ương, Phó Tổng Tham mưu trưởng QĐND Việt Nam làm trưởng đoàn đã tới dâng hoa, dâng hương tại Khu di tích Ngã ba Đồng Lộc. Trung tướng Hà Thọ Bình – Tư lệnh Quân khu 4 cùng thủ trưởng một số đơn vị chức năng Quân ủy Trung ương, Bộ Quốc phòng đi cùng đoàn.
Về phía tỉnh Hà Tĩnh có đồng chí Hoàng Trung Dũng – Ủy viên BCH Trung ương Đảng, Bí thư Tỉnh ủy, Chủ tịch HĐND tỉnh; Phó Chủ tịch UBND tỉnh Lê Ngọc Châu cùng lãnh đạo các sở, ban, ngành liên quan tham gia cùng đoàn.
Trung tướng Nguyễn Doãn Anh cùng thành viên trong đoàn công tác đã dâng hương, đặt vòng hoa tại Nhà bia tưởng niệm các liệt sỹ TNXP toàn quốc và Khu mộ 10 nữ anh hùng liệt sỹ đã anh dũng hy sinh tại Ngã ba Đồng Lộc.
Trước anh linh các anh hùng liệt sỹ, Trung tướng Nguyễn Doãn Anh cùng thành viên trong đoàn kính cẩn nghiêng mình, bày tỏ lòng biết ơn vô hạn trước những công lao to lớn của các anh hùng liệt sỹ đối với sự nghiệp đấu tranh giải phóng dân tộc, thống nhất đất nước.
Khắc ghi những cống hiến, hy sinh to lớn của các anh hùng liệt sỹ, Trung tướng Nguyễn Doãn Anh và thành viên trong đoàn nguyện tiếp tục nỗ lực, đoàn kết, xây dựng đất nước ngày càng phát triển giàu mạnh, văn minh.