(Baohatinh.vn) - 100% các cơ sở Đoàn của Hà Tĩnh đồng loạt ra quân triển khai các hoạt động thúc đẩy chuyển đổi số, tập trung các nội dung: hướng dẫn người dân đăng ký, kích hoạt định danh điện tử, thực hiện các dịch vụ công trực tuyến, ra mắt các mô hình “chợ thanh toán không dùng tiền mặt”...
Hưởng ứng chủ đề Tháng thanh niên “Tuổi trẻ tiên phong chuyển đổi số”, chào mừng 92 năm Ngày thành lập Đoàn TNCS Hồ Chí Minh, ngày 18/3, các cấp bộ Đoàn trên toàn tỉnh đã thực hiện các công trình, phần việc sôi nổi, cùng với tuổi trẻ cả nước hưởng ứng “Ngày tình nguyện hỗ trợ người dân thực hiện dịch vụ công trực tuyến năm 2023”.
Tuổi trẻ TP Hà Tĩnh tổ chức ra mắt mô hình “Chợ thanh toán không dùng tiền mặt” tại chợ Hà Tĩnh.
ĐVTN huyện Hương Khê tiếp tục các hoạt động ra quân cao điểm hướng dẫn người dân cài đặt ứng dụng VNeID.
TX Hồng Lĩnh tổ chức chương trình ngày hội chuyển đổi số và tiếp tục hỗ trợ người dân kích hoạt định danh điện tử.
Tuổi trẻ Vũ Quang tổ chức đồng loạt ngày hội chuyển đổi số trên địa bàn toàn huyện.
Huyện Cẩm Xuyên sôi nổi các hoạt động hưởng ứng ngày cao điểm tình nguyện hỗ trợ người dân sử dụng dịch vụ công trực tuyến, hướng tới mỗi người dân là một công dân số.
Hương Sơn hưởng ứng ngày cao điểm tình nguyện hỗ trợ người dân sử dụng dịch vụ công trực tuyến.
ĐVTN Can Lộc đã tổ chức nhiều hoạt động tình nguyện hỗ trợ người dân thực hiện dịch vụ công trực tuyến.
Các cơ sở Đoàn huyện Nghi Xuân hỗ trợ, hướng dẫn người dân thực hiện dịch vụ công trực tuyến.
ĐVTN TX Kỳ Anh hướng dẫn tiểu thương sử dụng ứng dụng thanh toán không dùng tiền mặt.
Tuổi trẻ Thạch Hà hưởng ứng ngày cao điểm tình nguyện hỗ trợ người dân thực hiện dịch vụ công trực tuyến.
Thông qua hội thi, các xã, thị trấn trên địa bàn huyện Can Lộc (Hà Tĩnh) có dịp trao đổi, học tập phương pháp làm dân vận khéo; xử lý hiệu quả, kịp thời các tình huống ở cơ sở.
Với sự sáng tạo, linh hoạt, trong nửa đầu nhiệm kỳ 2021 - 2026, Hội Liên hiệp phụ nữ tỉnh Hà Tĩnh đã thực hiện đạt phần lớn chỉ tiêu nghị quyết đại hội phụ nữ các cấp.
Sáng ngày 19/7, tại Hà Nội, Phó Chủ tịch Ủy ban Trung ương MTTQ Việt Nam Nguyễn Hữu Dũng đã chủ trì cuộc làm việc cho ý kiến vào nội dung Đại hội đại biểu MTTQ Việt Nam tỉnh Hà Tĩnh lần thứ XV, nhiệm kỳ 2024-2029.
Với hình thức vận động linh hoạt, quản lý và sử dụng nguồn lực hiệu quả, Quỹ "Vì người nghèo" tỉnh Hà Tĩnh đã hỗ trợ hàng nghìn lượt người dân có hoàn cảnh khó khăn trên địa bàn.
Phát huy phẩm chất Bộ đội Cụ Hồ, các cựu chiến binh ở Lộc Hà (Hà Tĩnh) luôn nêu cao tinh thần phấn đấu, hăng say thi đua, gương mẫu đi đầu, xung kích trong mọi lĩnh vực hoạt động.
Với khẩu hiệu hành động: “Đoàn kết - tiên phong - tình nguyện - sáng tạo - phát triển", Hội LHTN Việt Nam huyện Đức Thọ (Hà Tĩnh) tiếp tục đổi mới, nâng cao chất lượng tổ chức.
18 ngôi nhà được chỉnh trang, sơn sửa lại khang trang, đẹp đẽ là món quà mà tuổi trẻ Thạch Hà (Hà Tĩnh) dành tặng các gia đình chính sách nhân dịp 27/7.
Các hoạt động tri ân của tuổi trẻ Hà Tĩnh đã góp phần giáo dục truyền thống, phát huy tinh thần xung kích, tình nguyện của thanh niên trong xây dựng và bảo vệ Tổ quốc.
Công đoàn Viên chức tỉnh Hà Tĩnh tiếp tục bảo vệ lợi ích chính đáng cho người lao động và tổ chức các hoạt động chào mừng kỷ niệm 95 năm Ngày thành lập Công đoàn Việt Nam.
Đại úy Phan Thị Kiều Trang - cán bộ đội Cảnh sát điều tra tội phạm về kinh tế, ma túy, môi trường Công an TX Hồng Lĩnh vinh dự là cá nhân duy nhất của Hà Tĩnh được nhận học bổng "Học không bao giờ cùng".
Công đoàn các cấp ở Hà Tĩnh đang triển khai nhiều hoạt động sôi nổi, thiết thực chào mừng 95 năm Ngày thành lập Công đoàn Việt Nam (28/7/1929-28/7/2024).
Hội thi "Dân vận khéo" của huyện Cẩm Xuyên (Hà Tĩnh) là đợt sinh hoạt chính trị bổ ích nhằm phát huy vai trò của hệ thống chính trị trong công tác dân vận.
Hội nghị lần thứ 14 nhiệm kỳ 2019 - 2024 của Ủy ban MTTQ tỉnh Hà Tĩnh đã ghi nhận nhiều ý kiến đóng góp cho công tác tổ chức đại hội lần thứ XV nhiệm kỳ 2024 - 2029.
7 tập thể và 16 cá nhân CCB Thạch Hà (Hà Tĩnh) đã được vinh danh có thành tích xuất sắc trong phong trào thi đua Cựu chiến binh gương mẫu giai đoạn 2019-2024.
Nhiệm kỳ mới, Hội LHTN huyện Hương Sơn (Hà Tĩnh) tiếp tục xây dựng thế hệ thanh niên có lý tưởng cách mạng, quyết tâm xây dựng huyện nhà phát triển nhanh, bền vững.
Thông qua lớp tập huấn, bồi dưỡng nghiệp vụ, cán bộ hội LHPN các cấp trên địa bàn Hà Tĩnh được hướng dẫn nhiều kỹ năng, kinh nghiệm để góp phần thực hiện tốt các nhiệm vụ chuyên môn.
Ủy ban Mặt trận Tổ quốc tỉnh Hà Tĩnh cho hay, hiện nay, còn nhiều gia đình có công với cách mạng gặp khó khăn trong cuộc sống, bệnh tật đang cần sự giúp đỡ.
Chị Nguyễn Thị Hồng Hạnh (SN 1985) là cá nhân duy nhất của Hà Tĩnh được Tổng Liên đoàn Lao động Việt Nam vinh danh cán bộ nữ công đoàn cơ sở tiêu biểu xuất sắc toàn quốc lần thứ III năm 2024.