Hưởng ứng Chiến dịch Mùa hè xanh 2024, hơn 1.120 sinh viên các trường đại học, cao đẳng đã "đóng quân" trên địa bàn Hà Tĩnh, xung kích thực hiện nhiều công trình, phần việc thiết thực, ý nghĩa.
Những ngày tháng 7, các cấp bộ Đoàn Hà Tĩnh đã triển khai nhiều hoạt động thiết thực, ý nghĩa, thể hiện tinh thần trách nhiệm, sự tri ân của thế hệ trẻ đối với những mất mát, hy sinh của các bậc cha anh...
Trong tháng 7 tri ân, tuổi trẻ TP Hà Tĩnh đã triển khai nhiều hoạt động ý nghĩa, thiết thực, ấm áp dành cho các thương binh, bệnh binh, cựu thanh niên xung phong trên địa bàn.
Gần 2.000 đoàn viên thanh niên Hà Tĩnh đã đồng loạt ra quân cao điểm nông thôn mới, chung tay xây dựng cảnh quan và bảo vệ môi trường nông thôn, môi trường biển.
Hoạt động giao lưu của đại biểu Trại hè Việt Nam năm 2024 với thanh niên Hà Tĩnh đã góp phần tạo sự gắn kết với quê hương, vun đắp tình yêu đất nước, tinh thần tự hào dân tộc.
18 ngôi nhà được chỉnh trang, sơn sửa lại khang trang, đẹp đẽ là món quà mà tuổi trẻ Thạch Hà (Hà Tĩnh) dành tặng các gia đình chính sách nhân dịp 27/7.
Các hoạt động tri ân của tuổi trẻ Hà Tĩnh đã góp phần giáo dục truyền thống, phát huy tinh thần xung kích, tình nguyện của thanh niên trong xây dựng và bảo vệ Tổ quốc.
Các hoạt động tặng quà, khám chữa bệnh, cấp thuốc miễn phí... được các đơn vị thực hiện nhằm tri ân sâu sắc, hướng đến Ngày Thương binh - Liệt sĩ (27/7/1947- 27/7/2024).
6 tháng cuối năm 2024, các cấp bộ Đoàn, Hội ở Hà Tĩnh tiếp tục phát huy vai trò xung kích, tập trung thực hiện chủ đề công tác “Năm thanh niên tình nguyện”.
Hơn 1.500 đoàn viên thanh niên Hà Tĩnh đã đồng loạt ra quân Ngày cao điểm “Chiến sỹ tình nguyện xây dựng đô thị sáng - xanh - sạch - đẹp - văn minh - an toàn”.
Đợt thi đua cao điểm 30 ngày đêm tình nguyện đẩy nhanh tiến độ dự án đường dây 500 kV mạch 3 là dịp để tuổi trẻ Hà Tĩnh thể hiện tinh thần trách nhiệm cao cả đối với công trình trọng điểm quốc gia.
Bí thư Trung ương Đoàn Ngô Văn Cương mong muốn lãnh đạo địa phương, Điện lực Hà Tĩnh quan tâm, phối hợp để hoạt động hỗ trợ thi công đường dây 500kV của lực lượng thanh niên đạt hiệu quả, thiết thực.
Các cơ sở đoàn, hội tỉnh Hà Tĩnh đã đồng loạt ra quân hưởng ứng Chiến dịch Thanh niên tình nguyện hè với gần 100 hoạt động, tổng nguồn lực gần 2 tỷ đồng.
Các hoạt động Chiến dịch Thanh niên tình nguyện hè 2024 của tuổi trẻ Hà Tĩnh được triển khai với phương châm “Xung kích - Sáng tạo - Thiết thực - Hiệu quả - An toàn”.
Các cơ sở Đoàn, Đội Hà Tĩnh triển khai nhiều công trình, phần việc hướng tới các em thiếu nhi gặp hoàn cảnh khó khăn với tổng giá trị nguồn lực gần 1,2 tỷ đồng.
Những cuộc gặp mặt, kết nối sinh viên, thanh niên, doanh nhân quê Hà Tĩnh ở 3 miền đất nước không chỉ nối vòng tay thấm đượm nghĩa tình quê hương mà còn lan tỏa giá trị văn hóa, con người mảnh đất núi Hồng, sông La.
“Ngày chủ nhật xanh” lần thứ 2 năm 2024 được tuổi trẻ Hà Tĩnh hưởng ứng nhiệt tình, góp phần vận động người dân thực hiện lối sống xanh, bảo vệ môi trường.
Học tập và làm theo Bác, noi gương các vị tiền bối cách mạng, những đảng viên trẻ ở Hà Tĩnh không ngừng nỗ lực, đổi mới sáng tạo, xung kích trên các lĩnh vực.
Đợt sinh hoạt chính trị sâu rộng “Tuổi trẻ Hà Tĩnh noi gương Tổng Bí thư Trần Phú” tạo động lực phát huy tinh thần xung kích, sáng tạo của tuổi trẻ trong công cuộc xây dựng quê hương, đất nước.
35 cá nhân được Tỉnh đoàn Hà Tĩnh tuyên dương là những người tiên phong, gương mẫu, đạt nhiều thành tích trong công tác chuyên môn và công tác Đảng ở cơ sở.
Chương trình thắp nến tri ân là dịp để tuổi trẻ Hà Tĩnh tri ân công lao của cố Tổng Bí thư Trần Phú - người đã cống hiến trọn đời mình cho sự nghiệp cách mạng.
Các hoạt động kỷ niệm đã góp phần giáo dục truyền thống, củng cố niềm tin, khơi dậy lòng tự hào về quê hương, đất nước cho cán bộ, đoàn viên thanh thiếu nhi Hà Tĩnh.
Chi đoàn Báo Hà Tĩnh phối hợp với các đơn vị tổ chức chương trình “Tôi yêu Tổ quốc tôi” tại xã Sơn Tiến, huyện Hương Sơn với nhiều hoạt động an sinh ý nghĩa.
Huyện Kỳ Anh (Hà Tĩnh) vừa tổ chức buổi sinh hoạt chuyên đề “Đảng ta thật là vĩ đại” và câu nói “Hãy giữ vững chí khí chiến đấu” của Tổng Bí thư Trần Phú.
Tọa đàm khoa học đã làm sâu sắc thêm các vấn đề về tình hình thanh thiếu niên địa bàn Hà Tĩnh và công tác đấu tranh, phản bác các luận điệu sai trái, thù địch của cán bộ, đảng viên trẻ hiện nay.
Cuộc thi là dịp để đoàn viên thanh niên Hà Tĩnh hiểu sâu sắc hơn truyền thống của dân tộc, gửi lời tri ân tới thế hệ cha anh đã không tiếc máu xương, xả thân vì Tổ quốc.
Triển khai hiệu quả chủ trương “Liên kết lực lượng - liên kết địa bàn - liên kết cộng đồng”, tuổi trẻ Hà Tĩnh đã tạo nhiều dấu ấn rõ nét trong Tháng Thanh niên 2024.