Trong khuôn khổ diễn tập khu vực phòng thủ năm 2024, chiều 30/7, huyện Can Lộc tổ chức nội dung diễn tập phương án thực binh A2 và thực hành xử lý tình huống tập trung đông người gây rối an ninh trật tự.
Phó Chủ tịch HĐND tỉnh Trần Văn Kỳ, Đại tá Nguyễn Xuân Thắng - Chỉ huy trưởng Bộ CHQS tỉnh, Đại tá Võ Quang Thiện - Chính ủy Bộ CHQS tỉnh cùng đại diện Công an tỉnh, lãnh đạo huyện Can Lộc tham dự.