Mô hình nuôi chồn hương của anh anh Đặng Văn Cường là mô hình kinh tế mới trên địa bàn thành phố. Qua kiểm tra, chúng tôi xác nhận, mô hình của anh Cường mua con giống ở các trại giống hợp pháp, có nguồn gốc rõ ràng. Trong quá trình nuôi, gia đình anh lập sổ theo dõi, báo cáo định kỳ đầy đủ với cơ quan chức năng. Dù mới nuôi chưa lâu nhưng bước đầu mô hình đã đem lại hiệu quả rõ nét như: chồn phát triển nhanh, sinh sản đều, đem lại số lượng con giống lớn.
Thời gian tới, chúng tôi sẽ vận động bà con trên địa bàn đến tham quan, học hỏi, đăng ký cấp phép nuôi nếu có nhu cầu; từng bước nhân rộng mô hình trên địa bàn, góp phần đa dạng vật nuôi, nâng cao thu nhập cho người dân.