(Baohatinh.vn) - 500 bộ test nhanh kháng nguyên SASR-CoV-2 do Ngân hàng TMCP Sài Gòn - Hà Nội (SHB) trao tặng sẽ góp phần giúp TP Hà Tĩnh mở rộng việc lấy mẫu, xét nghiệm để sàng lọc, phát hiện sớm các nguy cơ lây nhiễm Covid-19 trên địa bàn.
Sáng nay (26/6), Ngân hàng TMCP Sài Gòn - Hà Nội Chi nhánh Hà Tĩnh (SHB Hà Tĩnh) đã đến trao tặng 500 bộ test nhanh kháng nguyên, sàng lọc virus SASR-CoV-2 cho TP Hà Tĩnh nhằm hỗ trợ địa phương thực hiện tốt hơn công tác phòng chống và kiểm soát dịch bệnh Covid-19.
Tổng trị giá của quà tặng là gần 100 triệu đồng, được trích từ nguồn kinh phí an sinh xã hội của SHB. Đây là món quà có ý nghĩa thiết thực nhằm giúp TP Hà Tĩnh mở rộng công tác lấy mẫu, xét nghiệm nhanh các trường hợp nghi ngờ lây nhiễm Covid-19, góp phần sàng lọc và kiểm soát tốt tình hình dịch bệnh. Trong ảnh: Ngân hàng SHB nhận thư cảm ơn của Ủy ban MTTQ thành phố Hà Tĩnh.
"Bên cạnh nhiệm vụ kinh doanh, SHB thường xuyên quan tâm công tác an sinh xã hội trên địa bàn TP Hà Tĩnh. Đặc biệt là trong các đợt lũ lụt, dịch Covid-19, SHB xem việc đồng hành, hỗ trợ các cấp chính quyền địa phương và Nhân dân là một phần trách nhiệm của mình, nhằm tri ân đối với địa bàn tham gia hoạt động kinh tế" - Giám đốc SHB Hà Tĩnh Phạm Thị Ngọc Hoa cho biết.
Những tủ tái chế do Công ty TNHH MTV Thanh Tùng 2 trao tặng góp phần hỗ trợ giáo viên, học sinh tiếp tục dạy học tốt và cải thiện cơ sở vật chất cho các trường trên địa bàn TP Hà Tĩnh.
Chương trình hỗ trợ của Công ty CP Cảng Quốc tế Lào - Việt góp phần chung tay cùng Bệnh viện Đa khoa tỉnh Hà Tĩnh chia sẻ khó khăn với bệnh nhân nghèo.
Những ngôi nhà tình nghĩa được khởi công giúp các gia đình khó khăn trên địa bàn huyện miền núi Vũ Quang (Hà Tĩnh) có điều kiện vươn lên trong cuộc sống.
Chương tình nhằm giúp trẻ em mắc dị tật hở môi, vòm miệng ở Hà Tĩnh thuận lợi trong ăn uống, sinh hoạt, xóa bỏ mặc cảm và trở lại cuộc sống bình thường.
Vào mùa mưa, nước sông lên cao khiến việc đi lại, vận chuyển hàng hoá của hơn 40 hộ dân xã Sơn Kim 2 (Hương Sơn, Hà Tĩnh) gặp rất khó khăn do thiếu cầu dân sinh.
Sau nhiều năm sử dụng, cầu Hải Ninh nối xã Kỳ Hải (huyện Kỳ Anh) và Kỳ Ninh (TX Kỳ Anh, Hà Tĩnh) đã xuống cấp, gây bất an cho người dân khi tham gia giao thông.
Hội Chữ thập đỏ và đại diện nhà tài trợ đã trao tặng 56 suất quà cho 56 trẻ từ 6 tháng - 2 tuổi có hoàn cảnh khó khăn trên địa bàn huyện Can Lộc (Hà Tĩnh).
Bãi tập kết rác thải của xã Tân Lâm Hương (huyện Thạch Hà, Hà Tĩnh) bị cháy nhiều ngày, đang gây ô nhiễm nghiêm trọng đến môi trường sống của người dân.
Thời điểm nắng nóng, bất chấp nguy hiểm, nhiều trẻ em vẫn vô tư bơi lội tại các bãi biển vắng vẻ ở Cẩm Lĩnh (Cẩm Xuyên, Hà Tĩnh) dù không có phương tiện bảo hộ.