(Baohatinh.vn) - Công an Hương Sơn vừa tổ chức phát động đợt thi đua đặc biệt lập thành tích chào mừng 70 năm ngày Chủ tịch Hồ Chí Minh có Sáu điều dạy Công an nhân dân (11/3/1948 - 11/3/2018) và 70 năm ngày Chủ tịch Hồ Chí Minh ra Lời kêu gọi Thi đua ái quốc (11/6/1948 - 11/6/2018).
Đợt thi đua sẽ diễn ra từ nay đến ngày 11/6/2018 và chia thành 3 đợt.
Thượng tá Nguyễn Quang Tuệ - Trưởng Công an huyện Hương Sơn phát động đợt thi đua
Mục tiêu là xây dựng hình ảnh người CAND bản lĩnh, nhân văn, vì nhân dân phục vụ; mở các đợt cao điểm tấn công, trấn áp mạnh mẽ các loại tội phạm; nhanh chóng điều tra làm rõ, xử lý nghiêm các vụ án gây bức xúc trong dư luận nhân dân; phấn đấu tỷ lệ điều tra, khám phá án hình sự đạt trên 85%, án nghiêm trọng và đặc biệt nghiêm trọng đạt 100%; xác minh làm rõ trên 95% tin báo tố giác tội phạm; kiềm chế tai nạn giao thông trên cả 3 tiêu chí; thực hiện tốt nhiệm vụ phòng cháy chữa cháy và cứu nạn, cứu hộ; phối hợp chặt chẽ với các lực lượng chức năng khác để thực hiện tốt nhiệm vụ đảm bảo ANTT, phòng chống tội phạm và đẩy lùi tệ nạn xã hội trên địa bàn...
Các đội nghiệp vụ Công an huyện Hương Sơn ký giao ước thi đua
Đợt thi đua sẽ góp phần giúp CBCS nhận thức sâu sắc hơn về ý nghĩa của những lời Bác dạy; động viên CBCS nêu cao ý thức tự giác, tinh thần trách nhiệm, ra sức phấn đấu lập nhiều thành tích, hoàn thành xuất sắc nhiệm vụ đảm bảo ANTT và xây dựng lực lượng trong sạch, vững mạnh, đáp ứng yêu cầu nhiệm vụ trong tình hình mới.
Việc đề nghị ban hành nghị quyết liên quan đến tổ bảo vệ ANTT ở cơ sở là một trong những nội dung quan trọng được xem xét, thảo luận tại Kỳ họp thứ 20, HĐND tỉnh Hà Tĩnh khoá XVIII.
Ngày 15/7, Bí thư Tỉnh ủy Hà Tĩnh Hoàng Trung Dũng cùng bí thư các tỉnh tham dự hội nghị ra nghị quyết lãnh đạo thực hiện nhiệm vụ 6 tháng cuối năm 2024 của Đảng ủy Quân khu 4.
Những chiến công hiển hách của lực lượng Công an Hà Tĩnh thể hiện sự quyết liệt trong đấu tranh với các loại tội phạm, giữ vững sự bình yên cho Nhân dân.
Đội thi Hà Tĩnh đứng thứ 4 toàn đoàn tại Hội thi Nghiệp vụ chữa cháy và cứu nạn, cứu hộ “Tổ liên gia an toàn phòng cháy, chữa cháy” toàn quốc năm 2024.
Bộ đội Biên phòng Hà Tĩnh tiếp tục lan tỏa tinh thần, triển khai phong trào thi đua quyết thắng bằng nhiều cách làm sáng tạo, hiệu quả để xây dựng lực lượng và thực hiện tốt nhiệm vụ bảo vệ biên giới trong tình hình mới.
Bộ Tư lệnh Vùng 4 Hải quân vừa phối hợp trao bằng Tổ quốc ghi công cho gia đình các liệt sỹ quê Hà Tĩnh, Nghệ An và Quảng Ngãi hy sinh tại quần đảo Trường Sa.
Chủ tịch UBND tỉnh Hà Tĩnh Võ Trọng Hải yêu cầu: Trên cơ sở kết quả năm 2024, các địa phương chủ động xây dựng kế hoạch, chương trình thực hiện tuyển quân năm 2025 chặt chẽ, sát thực tiễn, phấn đấu đạt và vượt chỉ tiêu được giao.
Đồn Biên phòng Bản Giàng (BĐBP Hà Tĩnh) và Đại đội Biên phòng 311, Bộ CHQS tỉnh Khăm Muồn - Lào vừa tổ chức tuần tra trên tuyến biên giới chung giữa hai tỉnh.
BĐBP Hà Tĩnh tiếp tục tích cực điều tra, xử lý hành vi vi phạm IUU, các đường dây đưa tàu cá, ngư dân đi khai thác hải sản trái phép ở vùng biển nước ngoài...
Lực lượng cảnh sát biển đã trao 70 suất quà, 250 lá cờ Tổ quốc và hàng trăm tờ rơi, tờ gấp tuyên truyền pháp luật cho ngư dân các xã ven biển Lộc Hà (Hà Tĩnh).
Xã Cẩm Mỹ (Cẩm Xuyên) diễn tập chiến đấu khu vực phòng thủ (KVPT) để làm điểm cho các địa phương khác ở Hà Tĩnh rút kinh nghiệm tổ chức diễn tập năm 2024.