(Baohatinh.vn) - Những suất quà đã góp phần động viên tinh thần và sẻ chia khó khăn với những người dân nghèo ở huyện miền núi Vũ Quang (Hà Tĩnh).
Sáng 1/11, Ủy ban MTTQ huyện Vũ Quang phối hợp với những người con của địa phương đang sinh sống và làm việc tại Hà Nội tổ chức trao tặng 170 suất quà, trị giá 51 triệu đồng cho các gia đình có hoàn cảnh khó khăn trên địa bàn.
Theo đó, mỗi phần quà trị giá 300 nghìn đồng, bao gồm nhu yếu phẩm và tiền mặt. (Trong ảnh: Bí thư Huyện ủy Vũ Quang Nguyễn Thị Hà Tân động viên và trao quà cho gia đình có hoàn cảnh khó khăn ở thị trấn Vũ Quang).
Đây là tình cảm của những người con Vũ Quang đang sinh sống và làm việc tại Hà Nội. Với tấm lòng sẻ chia, con em xa quê đã cùng đóng góp tiền, mua nhu yếu phẩm để trao tặng cho các gia đình có hoàn cảnh khó khăn trên địa bàn huyện.
Dịp này, đoàn cũng đã dành thêm 30 suất quà, mỗi suất trị giá 500.000 đồng để trao cho những hộ có hoàn cảnh đặc biệt khó khăn. Những suất quà đã góp phần động viên tinh thần, sẻ chia khó khăn với những người dân nghèo trên địa bàn Vũ Quang.
Hướng tới kỷ niệm 91 năm ngày thành lập Mặt trận Dân tộc thống nhất Việt Nam, thời gian qua, Ủy ban MTTQ huyện Vũ Quang đã kêu gọi các tổ chức, cá nhân trong và ngoài tỉnh ủng hộ nhiều phần quà ý nghĩa cho các gia đình có hoàn cảnh khó khăn, hộ bị ảnh hưởng bởi dịch bệnh COVID-19 trên địa bàn, với tổng số tiền gần 400 triệu đồng.
Gần 350 trường hợp là người có công, gia đình chính sách ở Hương Sơn (Hà Tĩnh) được đội ngũ y, bác sỹ Câu lạc bộ Thầy thuốc trẻ Trung tâm Y tế huyện khám, cấp thuốc miễn phí.
Ngày hội hiến máu tình nguyện lần II năm 2024 của huyện Cẩm Xuyên (Hà Tĩnh) huy động hàng trăm cán bộ, hội viên, ĐVTN và người lao động cùng tham gia và thu về 248 đơn vị máu.
Nhân kỷ niệm 77 năm ngày Thương binh - Liệt sỹ, Công đoàn Khối Các cơ quan Đảng tỉnh Hà Tĩnh đã dâng hương địa chỉ đỏ và tặng quà cho các gia đình có công với cách mạng.
Đoàn công tác Tổng Công ty Tân Cảng Sài Gòn đã ân cần thăm hỏi các Mẹ Việt Nam anh hùng và thân nhân các mẹ ở Hà Tĩnh; đồng thời mong các mẹ mạnh khỏe, sống vui vầy cùng con cháu.
Những tủ tái chế do Công ty TNHH MTV Thanh Tùng 2 trao tặng góp phần hỗ trợ giáo viên, học sinh tiếp tục dạy học tốt và cải thiện cơ sở vật chất cho các trường trên địa bàn TP Hà Tĩnh.
Chương trình hỗ trợ của Công ty CP Cảng Quốc tế Lào - Việt góp phần chung tay cùng Bệnh viện Đa khoa tỉnh Hà Tĩnh chia sẻ khó khăn với bệnh nhân nghèo.
Những ngôi nhà tình nghĩa được khởi công giúp các gia đình khó khăn trên địa bàn huyện miền núi Vũ Quang (Hà Tĩnh) có điều kiện vươn lên trong cuộc sống.
Chương tình nhằm giúp trẻ em mắc dị tật hở môi, vòm miệng ở Hà Tĩnh thuận lợi trong ăn uống, sinh hoạt, xóa bỏ mặc cảm và trở lại cuộc sống bình thường.
Hội Chữ thập đỏ và đại diện nhà tài trợ đã trao tặng 56 suất quà cho 56 trẻ từ 6 tháng - 2 tuổi có hoàn cảnh khó khăn trên địa bàn huyện Can Lộc (Hà Tĩnh).
Trong đợt tặng quà này, bà Nguyễn Thị Bách - Ủy viên BCH Hội Phụ nữ Hà Tĩnh ở CHLB Đức đã cùng đại diện Báo Hà Tĩnh đến thăm hỏi, động viên những hoàn cảnh đặc biệt khó khăn.