(Baohatinh.vn) - Chiều 15/12, Liên đoàn Lao động tỉnh tiến hành bàn giao “Mái ấm công đoàn” và trao quà cho viên chức lao động có hoàn cảnh khó khăn của huyện Vũ Quang.
Trao số tiền hỗ trợ cho cô Thảo
và trao quà cho cô Hằng
Đoàn đã trao số tiền hỗ trợ 40 triệu đồng từ Quỹ Mái ấm công đoàn tỉnh cho cô giáo Nguyễn Thị Bích Thảo (giáo viên Trường mầm non Hương Quang). Cô Thảo có hoàn cảnh hết sức khó khăn, với đồng lương ít ỏi, một mình cô phải nuôi mẹ già cùng hai con. 21 năm công tác trong ngành giáo dục, cô luôn là tấm gương về nghị lực vượt lên hoàn cảnh để hoàn thành xuất sắc nhiệm vụ chuyên môn.
Trước đó, đoàn cũng đã đến thăm hỏi, tặng quà cho gia đình cô Trần Thị Hằng (giáo viên Trường mầm non Đức Liên). Cô Hằng cũng là đối tượng được LĐLĐ tỉnh xét duyệt hỗ trợ “Mái ấm công đoàn” vào tháng 10/2016.
Chương trình hỗ trợ của Công ty CP Cảng Quốc tế Lào - Việt góp phần chung tay cùng Bệnh viện Đa khoa tỉnh Hà Tĩnh chia sẻ khó khăn với bệnh nhân nghèo.
Những ngôi nhà tình nghĩa được khởi công giúp các gia đình khó khăn trên địa bàn huyện miền núi Vũ Quang (Hà Tĩnh) có điều kiện vươn lên trong cuộc sống.
Chương tình nhằm giúp trẻ em mắc dị tật hở môi, vòm miệng ở Hà Tĩnh thuận lợi trong ăn uống, sinh hoạt, xóa bỏ mặc cảm và trở lại cuộc sống bình thường.
Hội Chữ thập đỏ và đại diện nhà tài trợ đã trao tặng 56 suất quà cho 56 trẻ từ 6 tháng - 2 tuổi có hoàn cảnh khó khăn trên địa bàn huyện Can Lộc (Hà Tĩnh).
Trong đợt tặng quà này, bà Nguyễn Thị Bách - Ủy viên BCH Hội Phụ nữ Hà Tĩnh ở CHLB Đức đã cùng đại diện Báo Hà Tĩnh đến thăm hỏi, động viên những hoàn cảnh đặc biệt khó khăn.
Tập trung quyết liệt cho công tác đào tạo nghề, hỗ trợ mô hình sinh kế là những giải pháp mà xã Sơn Hàm (Hương Sơn – Hà Tĩnh) giúp nhiều hộ dân thoát nghèo.
Phát huy tinh thần “tương thân tương ái”, Ủy ban MTTQ huyện Lộc Hà (Hà Tĩnh) đã vận động, tập hợp các tầng lớp nhân dân chung tay chăm lo cho người nghèo bằng những hoạt động thiết thực.