(Baohatinh.vn) - Số tiền 100 triệu đồng từ Câu lạc bộ Golf Hà Tĩnh miền Nam sẽ góp phần giúp người dân thôn 8, xã Hà Linh (Hương Khê) sớm hoàn thành các tiêu chí nông thôn mới (NTM).
Sáng 18/9, Sở KH&ĐT Hà Tĩnh đã tiếp nhận 100 triệu đồng từ Câu lạc bộ Golf Hà Tĩnh miền Nam nhằm hỗ trợ thôn 8, xã Hà Linh xây dựng NTM.
Ông Phan Tiến Công - Chủ tịch Câu lạc bộ Golf Hà Tĩnh miền Nam trao số tiền 100 triệu đồng cho lãnh đạo Sở KH&ĐT nhằm ủng hộ thôn 8, xã Hà Linh xây dựng NTM.
Theo đó, hưởng ứng lời kêu gọi, vận động hỗ trợ xây dựng nông thôn mới tại quê nhà Hà Tĩnh của Sở KH&ĐT, Câu lạc bộ Golf Hà Tĩnh miền Nam đã trích 100 triệu đồng để hỗ trợ thôn 8, xã Hà Linh thực hiện các tiêu chí xây dựng NTM. Đây là số tiền được trích từ nguồn quỹ câu lạc bộ.
Theo Sở KH&ĐT, số tiền này sẽ sớm được trao đến địa phương để hỗ trợ thực hiện tiêu chí nhà ở, hoàn thiện các tiêu chí NTM trên địa bàn một số thôn.
Theo Quyết định số 834/QĐ-UBND ngày 22/4/2022 của UBND tỉnh về việc giao và chấp thuận tổ chức, đơn vị đỡ đầu, tài trợ các thôn, xã xây dựng NTM, Sở KH&ĐT Hà Tĩnh được giao hỗ trợ, đỡ đầu thôn 8, xã Hà Linh xây dựng nông thôn mới. Đến nay, sở đã trực tiếp đóng góp, ủng hộ và vận động các nhà hảo tâm, các đơn vị hỗ trợ thôn 8 nhiều hiện vật, hạng mục công trình như: hỗ trợ xi măng, gạch, ca máy san lấp, mở rộng lề đường, xây dựng nhà ở, công trình phụ trợ… với tổng chi phí ước tính khoảng 430 triệu đồng.
Gần 350 trường hợp là người có công, gia đình chính sách ở Hương Sơn (Hà Tĩnh) được đội ngũ y, bác sỹ Câu lạc bộ Thầy thuốc trẻ Trung tâm Y tế huyện khám, cấp thuốc miễn phí.
Rác thải được chất đống ở nhiều vị trí dọc theo tuyến đường quốc lộ 1A, đoạn qua địa bàn xã Cẩm Sơn (Cẩm Xuyên, Hà Tĩnh) gây mất mỹ quan, ảnh hưởng đến giao thông.
Ngày hội hiến máu tình nguyện lần II năm 2024 của huyện Cẩm Xuyên (Hà Tĩnh) huy động hàng trăm cán bộ, hội viên, ĐVTN và người lao động cùng tham gia và thu về 248 đơn vị máu.
Khai thác keo tràm đồng loạt trên diện rộng như một số địa phương ở Hà Tĩnh trong thời gian qua là không nên bởi sẽ gây ra nhiều hệ lụy xấu trên các cánh rừng trồng.
Nhân kỷ niệm 77 năm ngày Thương binh - Liệt sỹ, Công đoàn Khối Các cơ quan Đảng tỉnh Hà Tĩnh đã dâng hương địa chỉ đỏ và tặng quà cho các gia đình có công với cách mạng.
Đoàn công tác Tổng Công ty Tân Cảng Sài Gòn đã ân cần thăm hỏi các Mẹ Việt Nam anh hùng và thân nhân các mẹ ở Hà Tĩnh; đồng thời mong các mẹ mạnh khỏe, sống vui vầy cùng con cháu.
Những tủ tái chế do Công ty TNHH MTV Thanh Tùng 2 trao tặng góp phần hỗ trợ giáo viên, học sinh tiếp tục dạy học tốt và cải thiện cơ sở vật chất cho các trường trên địa bàn TP Hà Tĩnh.
Chương trình hỗ trợ của Công ty CP Cảng Quốc tế Lào - Việt góp phần chung tay cùng Bệnh viện Đa khoa tỉnh Hà Tĩnh chia sẻ khó khăn với bệnh nhân nghèo.
Những ngôi nhà tình nghĩa được khởi công giúp các gia đình khó khăn trên địa bàn huyện miền núi Vũ Quang (Hà Tĩnh) có điều kiện vươn lên trong cuộc sống.