(Baohatinh.vn) - Hơn 530 suất cơm cùng các nhu yếu phẩm đã được Công đoàn Viên chức tỉnh Hà Tĩnh và các công đoàn cơ sở Khối Văn xã - Doanh nghiệp tỉnh gửi tới công dân đang cách ly tập trung và lực lượng làm nhiệm vụ chống dịch ở TX Hồng Lĩnh.
Ngày 28/8, Công đoàn Viên chức tỉnh Hà Tĩnh và các công đoàn cơ sở (CĐCS) Khối Văn xã - Doanh nghiệp tỉnh đã trao tặng kinh phí nấu 531 suất cơm, trị giá 21.240.000 đồng và tặng 10 thùng sữa, 10 thùng nước khoáng hỗ trợ cho công dân đang cách ly cùng các lực lượng làm nhiệm vụ tại các khu cách ly, các điểm chốt trên địa bàn TX Hồng Lĩnh. (Trong ảnh: Đại diện Công đoàn Viên chức tỉnh trao biểu trưng và nhu yếu phẩm cho lãnh đạo đạo TX Hồng Lĩnh)
Tiếp nhận nguồn kinh phí này, Ủy ban MTTQ Việt Nam TX Hồng Lĩnh đã phân bổ cho các đoàn thể chính trị xã hội trên địa bàn, BCH Công đoàn các phường, xã tổ chức nấu và bố trí lực lượng trao các suất cơm, nhu yếu phẩm cho công dân và lực lượng làm nhiệm vụ trên địa bàn thị xã trong ngày 28/8/2021. (Trong ảnh: Đại diện Công đoàn TX Hồng Lĩnh trao các suất cơm cho công dân đang thực hiện cách ly tập trung tại Trường Mầm non Nam Hồng và lực lượng làm nhiệm vụ tại đây).
Chương trình hỗ trợ của Công ty CP Cảng Quốc tế Lào - Việt góp phần chung tay cùng Bệnh viện Đa khoa tỉnh Hà Tĩnh chia sẻ khó khăn với bệnh nhân nghèo.
Những ngôi nhà tình nghĩa được khởi công giúp các gia đình khó khăn trên địa bàn huyện miền núi Vũ Quang (Hà Tĩnh) có điều kiện vươn lên trong cuộc sống.
Chương tình nhằm giúp trẻ em mắc dị tật hở môi, vòm miệng ở Hà Tĩnh thuận lợi trong ăn uống, sinh hoạt, xóa bỏ mặc cảm và trở lại cuộc sống bình thường.
Hội Chữ thập đỏ và đại diện nhà tài trợ đã trao tặng 56 suất quà cho 56 trẻ từ 6 tháng - 2 tuổi có hoàn cảnh khó khăn trên địa bàn huyện Can Lộc (Hà Tĩnh).
Trong đợt tặng quà này, bà Nguyễn Thị Bách - Ủy viên BCH Hội Phụ nữ Hà Tĩnh ở CHLB Đức đã cùng đại diện Báo Hà Tĩnh đến thăm hỏi, động viên những hoàn cảnh đặc biệt khó khăn.
Tập trung quyết liệt cho công tác đào tạo nghề, hỗ trợ mô hình sinh kế là những giải pháp mà xã Sơn Hàm (Hương Sơn – Hà Tĩnh) giúp nhiều hộ dân thoát nghèo.
Phát huy tinh thần “tương thân tương ái”, Ủy ban MTTQ huyện Lộc Hà (Hà Tĩnh) đã vận động, tập hợp các tầng lớp nhân dân chung tay chăm lo cho người nghèo bằng những hoạt động thiết thực.