(Baohatinh.vn) - Chào mừng Đại hội Công đoàn Hà Tĩnh lần thứ XVIII, chiều 26/12, Liên đoàn lao động tỉnh cùng Công ty CP Tư vấn đầu tư & xây dựng miền Trung tổ chức lễ gắn biển công trình cầu Trung Lưu xã Sơn Tây, huyện Hương Sơn.
Cầu Trung Lưu bắc qua sông Ngàn Phố có chiều dài 166,7m gồm 9 nhịp, chiều rộng 8m; giá trị đầu tư hơn 33 tỷ đồng. Cầu được khởi công ngày 25/3/2017, hoàn thành vào ngày 20/10/2017 (vượt thời gian 2 tháng) và đảm bảo chất lượng, kỹ mỹ thuật để bàn giao đưa vào sử dụng.
Ông Trần Bình Thân - Phó Chủ tịch UBND huyện Hương Sơn chia sẻ, công trình có ý nghĩa quan trọng trong đảm bảo an toàn cho hàng trăm người dân mỗi khi mùa lũ về cũng như góp phần vào tiến trình xây dựng NTM của xã Sơn Tây.
Dịp này, đoàn cũng tới thăm hỏi, động viên và hỗ trợ 40 triệu đồng xây nhà tình nghĩa cho bà Nguyễn Thị Hợi (xóm Hoàng Nam, xã Sơn Tây, Hương Sơn) có hoàn cảnh đơn thân, gia đình là hộ nghèo của xã.
Ông Nguyễn Tiến Dũng (trú thôn Châu Hạ, xã Thạch Châu, Lộc Hà, Hà Tĩnh) gắn bó với nghề muối đã 40 năm. Ở tuổi 74, ông vẫn đang bám trụ với nghề đã nuôi sống gia đình gần cả cuộc đời.
Bằng nhiều hình thức tuyên truyền, huyện Nghi Xuân (Hà Tĩnh) đã và đang giúp người dân tiếp cận thông tin nhằm nâng cao dân trí, hướng đến thoát nghèo bền vững.
Hoàn thành chương trình hợp tác đào tạo nghề giữa Trường Cao đẳng Công nghệ Hà Tĩnh với Formosa Hà Tĩnh, học viên được tuyển dụng ngay vào doanh nghiệp làm việc.
Công ty MCC Việt Nam vừa đầu tư xây dựng khu văn phòng mới ở KKT Vũng Áng (Hà Tĩnh), giúp người lao động có môi trường làm việc chuyên nghiệp, hiện đại hơn.
Sau khi Công ty May Thiên Thành Five Star (xã Sơn Kim 1, huyện Hương Sơn, tỉnh Hà Tĩnh) dừng hoạt động, cuộc sống của hơn 120 công nhân gặp nhiều khó khăn.
Ngân hàng TMCP Đầu tư và Phát triển Việt Nam (BIDV) – Chi nhánh Nam Hà Tĩnh trân trọng thông báo tuyển dụng lao động theo vị trí tại các chi nhánh như sau:
Theo thông tin từ Trung tâm Dịch vụ việc làm Hà Tĩnh, tháng 6/2024, có 7 doanh nghiệp may mặc trên địa bàn đăng ký tuyển dụng hơn 3.600 lao động phổ thông.
Ăn sáng bằng mì tôm, giảm rau xanh, trái cây, hạn chế gửi tiền về nước... là cách lao động Việt ở Hàn Quốc đối phó với giá cả tăng nhanh, đồng won giảm mạnh so với USD.
Nhiều tập đoàn, doanh nghiệp đang áp dụng chế độ lương, thưởng, phúc lợi, nhà ở xã hội, tăng tốc chuyển đổi số vào sản xuất, kinh doanh... đóng góp hiệu quả vào tăng năng suất lao động.