(Baohatinh.vn) - Kinh phí phục vụ trao quà được huy động từ nguồn đóng góp của Tập đoàn Sơn An và Hội đồng hương Hương Sơn tại tỉnh Đồng Nai để trao cho người nghèo xã An Hoà Thịnh và thị trấn Phố Châu (Hương Sơn - Hà Tĩnh).
Tập đoàn Sơn An (Đồng Nai) và đại diện Hội Đồng hương Hương Sơn tại Đồng Nai vừa tổ chức chương trình tặng quà tết cho hộ nghèo, cận nghèo tại xã An Hoà Thịnh và thị trấn Phố Châu. Trong ảnh: Ông Nguyễn Khắc Sơn - Chủ tịch Hội Đồng hương Hương Sơn tại Đồng Nai cùng lãnh đạo huyện trao quà tết cho người nghèo ở thị trấn Phố Châu.
Tại chương trình, Tập đoàn Sơn An và Hội Đồng hương Hương Sơn tại Đồng Nai đã trao tặng 100 suất quà cho các hộ nghèo, cận nghèo tại xã An Hòa Thịnh và thị trấn Phố Châu (mỗi địa phương 50 suất), trị giá mỗi suất 500 nghìn đồng.
Lãnh đạo huyện trao quà của các nhà tài trợ cho bà con gặp hoàn cảnh khó khăn tại xã An Hoà Thịnh
Dịp này, lãnh đạo huyện Hương Sơn trao giấy chứng nhận tấm lòng vàng cho ông Nguyễn Khắc Sơn - Chủ tịch Tập đoàn Sơn An.
Gần 350 trường hợp là người có công, gia đình chính sách ở Hương Sơn (Hà Tĩnh) được đội ngũ y, bác sỹ Câu lạc bộ Thầy thuốc trẻ Trung tâm Y tế huyện khám, cấp thuốc miễn phí.
Ngày hội hiến máu tình nguyện lần II năm 2024 của huyện Cẩm Xuyên (Hà Tĩnh) huy động hàng trăm cán bộ, hội viên, ĐVTN và người lao động cùng tham gia và thu về 248 đơn vị máu.
Nhân kỷ niệm 77 năm ngày Thương binh - Liệt sỹ, Công đoàn Khối Các cơ quan Đảng tỉnh Hà Tĩnh đã dâng hương địa chỉ đỏ và tặng quà cho các gia đình có công với cách mạng.
Đoàn công tác Tổng Công ty Tân Cảng Sài Gòn đã ân cần thăm hỏi các Mẹ Việt Nam anh hùng và thân nhân các mẹ ở Hà Tĩnh; đồng thời mong các mẹ mạnh khỏe, sống vui vầy cùng con cháu.
Những tủ tái chế do Công ty TNHH MTV Thanh Tùng 2 trao tặng góp phần hỗ trợ giáo viên, học sinh tiếp tục dạy học tốt và cải thiện cơ sở vật chất cho các trường trên địa bàn TP Hà Tĩnh.
Chương trình hỗ trợ của Công ty CP Cảng Quốc tế Lào - Việt góp phần chung tay cùng Bệnh viện Đa khoa tỉnh Hà Tĩnh chia sẻ khó khăn với bệnh nhân nghèo.
Những ngôi nhà tình nghĩa được khởi công giúp các gia đình khó khăn trên địa bàn huyện miền núi Vũ Quang (Hà Tĩnh) có điều kiện vươn lên trong cuộc sống.
Chương tình nhằm giúp trẻ em mắc dị tật hở môi, vòm miệng ở Hà Tĩnh thuận lợi trong ăn uống, sinh hoạt, xóa bỏ mặc cảm và trở lại cuộc sống bình thường.
Hội Chữ thập đỏ và đại diện nhà tài trợ đã trao tặng 56 suất quà cho 56 trẻ từ 6 tháng - 2 tuổi có hoàn cảnh khó khăn trên địa bàn huyện Can Lộc (Hà Tĩnh).
Trong đợt tặng quà này, bà Nguyễn Thị Bách - Ủy viên BCH Hội Phụ nữ Hà Tĩnh ở CHLB Đức đã cùng đại diện Báo Hà Tĩnh đến thăm hỏi, động viên những hoàn cảnh đặc biệt khó khăn.