(Baohatinh.vn) - Nhặt được ví tiền trong lúc đang dọn giường bệnh tại Khoa Hồi sức cấp cứu - Trung tâm Y tế thị xã Hồng Lĩnh (Hà Tĩnh), hộ lý Nguyễn Thị Hạnh nhanh chóng liên lạc tìm người để trả lại.
Sau khi nhặt được chiếc ví vào chiều 13/6, gồm giấy tờ tùy thân và số tiền hơn 4,5 triệu đồng, hộ lý Nguyễn Thị Hạnh đã thông báo với Khoa Hồi sức cấp cứu, đồng thời thông tin trên mạng nội bộ của bệnh viện và liên lạc theo số điện thoại trên bệnh án của bệnh nhân để tìm chủ nhân của chiếc ví.
Hộ lý Nguyễn Thị Hạnh trực tiếp trả lại chiếc ví cho bệnh nhân Đinh Văn Đại.
Qua đó, người bị mất chiếc ví được xác định là bệnh nhân Đinh Văn Đại, trú tại phường Nam Hồng, thị xã Hồng Lĩnh.
Bệnh nhân Đinh Văn Đại vui mừng cho biết: “Khi về đến nhà không thấy chiếc ví đâu cả, tôi nghĩ rằng đã bị rơi dọc đường, nhưng may mắn sau đó được cán bộ Trung tâm Y tế thị xã Hồng Lĩnh gọi điện xác minh và mời đến trung tâm để nhận lại tài sản. Tôi rất cảm phục trước nghĩa cử cao đẹp này của hộ lý Nguyễn Thị Hạnh cùng tập thể Trung tâm Y tế thị xã”.
Nhân kỷ niệm 77 năm Ngày Thương binh - Liệt sỹ, sáng 21/7, đoàn cán bộ của Ban Phụ nữ Quân đội, Tổng cục Chính trị Quân đội nhân dân Việt Nam do Đại tá Nguyễn Thị Thu Hiền - Trưởng ban làm trưởng đoàn phối hợp với Hội LHPN tỉnh, Hội Phụ nữ Bộ CHQS tỉnh đến dâng hương tại Khu di tích Ngã ba Đồng Lộc và thăm, tặng quà một số gia đình chính sách ở Hà Tĩnh.
UBND tỉnh Hà Tĩnh vừa ban hành quyết định trích hơn 1,7 tỷ đồng cấp cho các địa phương, đơn vị để tặng quà người có công và tổ chức các hoạt động kỷ niệm 77 năm Ngày Thương binh - Liệt sĩ.
Việc truy tặng danh hiệu “Bà Mẹ Việt Nam anh hùng” là phần thưởng cao quý, thể hiện sự ghi nhận của Đảng, Nhà nước, Nhân dân trước sự hy sinh, đóng góp to lớn của các mẹ.
Trưởng ban Dân vận Tỉnh ủy Trương Thanh Huyền đề nghị huyện Cẩm Xuyên (Hà Tĩnh) thường xuyên quan tâm, chăm lo chu đáo cho các gia đình chính sách trên địa bàn.
Ban Chỉ huy PCTT&TKCN tỉnh Hà Tĩnh đề nghị các địa phương, đơn vị theo dõi chặt chẽ diễn biến của áp thấp nhiệt đới, quản lý chặt chẽ các phương tiện tàu thuyền ra khơi.
Say mê học tập, chịu khó tìm tòi, em Trần Thị Quỳnh Như – lớp 12A5, Trường THPT Nghèn (Can Lộc) đã trở thành thí sinh có điểm thi cao nhất Kỳ thi tốt nghiệp THPT năm 2024 tại cụm thi Hà Tĩnh.
Theo Trung tâm Dự báo khí tượng thủy văn quốc gia, sáng nay (19/7), vùng áp thấp trên vùng biển phía đông của khu vực giữa Biển Đông đã mạnh lên thành áp thấp nhiệt đới. Sức gió mạnh nhất vùng gần tâm áp thấp nhiệt đới mạnh cấp 6, giật cấp 8.
Đều là học sinh trường huyện với kinh nghiệm tự học là chính, hai thủ khoa khối A01 và D01 của Hà Tĩnh đã mang đến những câu chuyện thú vị về niềm say mê học tập và sự nỗ lực không ngừng.
Thông qua Chương trình mục tiêu quốc gia giảm nghèo bền vững giai đoạn 2021 - 2025, TX Kỳ Anh (Hà Tĩnh) đã trao 28 mô hình sinh kế hỗ trợ hơn 600 hộ thoát nghèo.
Gần 400 đại biểu đã được Sở Y tế Hà Tĩnh phổ biến, hướng dẫn các quy định mới trong khám bệnh, chữa bệnh để áp dụng hiệu quả trong thực tiễn hoạt động.
Với kết quả thi tốt nghiệp THPT, Bùi Anh Vũ (lớp 12A5, Trường THPT Hồng Lĩnh, TX Hồng Lĩnh, Hà Tĩnh) đều đạt trên 28 điểm ở các khối xét tuyển đại học là: A00, A01 và D07.
36 học sinh đạt từ 27 điểm trở lên ở khối truyền thống, trong đó có 2 thủ khoa toàn tỉnh, Trường THPT Mai Thúc Loan (Lộc Hà, Hà Tĩnh) đã có sự "bứt phá" đáng ghi nhận.
Hoạt động giao lưu của đại biểu Trại hè Việt Nam năm 2024 với thanh niên Hà Tĩnh đã góp phần tạo sự gắn kết với quê hương, vun đắp tình yêu đất nước, tinh thần tự hào dân tộc.
Từ phân tích cụ thể dữ liệu điểm thi từng môn, Giáo sư Nguyễn Đình Đức nhận định điểm chuẩn xét tuyển đại học theo điểm thi Tốt nghiệp THPT năm nay sẽ tăng từ 1 đến 3 điểm.