(Baohatinh.vn) - Phó Chủ tịch HĐND tỉnh Hà Tĩnh Trần Văn Kỳ vừa tặng quà cho các cháu mồ côi, có hoàn cảnh đặc biệt khó khăn và gia đình thuộc diện hộ nghèo trên địa bàn TX Hồng Lĩnh
Sáng 20/1, Phó chủ tịch HĐND tỉnh Trần Văn Kỳ đã đến tặng quà cho các đối tượng hoàn cảnh đặc biệt khó khăn trên địa bàn TX Hồng Lĩnh...
Phó chủ tịch HĐND tỉnh đã trao tặng 14 suất quà cho các cháu mồ côi, có hoàn cảnh đặc biệt khó khăn (mỗi suất bao gồm bánh và tiền trị giá 1 triệu đồng) và 30 suất quà (mỗi suất trị giá 300 ngàn đồng) cho các gia đình thuộc diện hộ nghèo trên địa bàn thị xã Hồng Lĩnh.
... và các gia đình thuộc diện hộ nghèo ở TX Hồng Lĩnh.
Tại buổi tặng quà, Phó Chủ tịch HĐND tỉnh đã ân cần thăm hỏi, động viên các cháu cố gắng vượt qua hoàn cảnh, chăm ngoan trong học tập, rèn luyện để trở thành những công dân tốt của xã hội. Đồng thời, đề nghị cấp ủy, chính quyền địa phương tiếp tục động viên, quan tâm các em, các gia đình nhằm giúp họ vượt lên trong cuộc sống.
Chương trình hỗ trợ của Công ty CP Cảng Quốc tế Lào - Việt góp phần chung tay cùng Bệnh viện Đa khoa tỉnh Hà Tĩnh chia sẻ khó khăn với bệnh nhân nghèo.
Những ngôi nhà tình nghĩa được khởi công giúp các gia đình khó khăn trên địa bàn huyện miền núi Vũ Quang (Hà Tĩnh) có điều kiện vươn lên trong cuộc sống.
Chương tình nhằm giúp trẻ em mắc dị tật hở môi, vòm miệng ở Hà Tĩnh thuận lợi trong ăn uống, sinh hoạt, xóa bỏ mặc cảm và trở lại cuộc sống bình thường.
Hội Chữ thập đỏ và đại diện nhà tài trợ đã trao tặng 56 suất quà cho 56 trẻ từ 6 tháng - 2 tuổi có hoàn cảnh khó khăn trên địa bàn huyện Can Lộc (Hà Tĩnh).
Trong đợt tặng quà này, bà Nguyễn Thị Bách - Ủy viên BCH Hội Phụ nữ Hà Tĩnh ở CHLB Đức đã cùng đại diện Báo Hà Tĩnh đến thăm hỏi, động viên những hoàn cảnh đặc biệt khó khăn.
Tập trung quyết liệt cho công tác đào tạo nghề, hỗ trợ mô hình sinh kế là những giải pháp mà xã Sơn Hàm (Hương Sơn – Hà Tĩnh) giúp nhiều hộ dân thoát nghèo.
Phát huy tinh thần “tương thân tương ái”, Ủy ban MTTQ huyện Lộc Hà (Hà Tĩnh) đã vận động, tập hợp các tầng lớp nhân dân chung tay chăm lo cho người nghèo bằng những hoạt động thiết thực.