(Baohatinh.vn) - Thượng tá Đinh Việt Dũng - Phó Giám đốc Công an tỉnh Hà Tĩnh được điều động giữ chức Phó Cục trưởng Cục An ninh nội địa (Bộ Công an).
Sáng 31/12, Cục An ninh nội địa (Bộ Công An) tổ chức lễ công bố quyết định của Bộ trưởng Bộ Công an về công tác cán bộ. Phó Chủ tịch Thường trực UBND tỉnh Hà Tĩnh Nguyễn Hồng Lĩnh, Đại tá Nguyễn Thanh Liêm - Phó Giám đốc Công an tỉnh cùng dự (Trong ảnh: Thiếu tướng Phạm Ngọc Việt - Bí thư Đảng ủy, Cục trưởng Cục An ninh nội địa trao quyết định của Bộ trưởng Bộ Công an về việc điều động Thượng tá Đinh Việt Dũng - Phó Giám đốc Công an tỉnh Hà Tĩnh đến nhận công tác và giữ chức vụ Phó Cục trưởng Cục An ninh nội địa).
Phó Chủ tịch Thường trực UBND tỉnh Nguyễn Hồng Lĩnh và Đại tá Nguyễn Thanh Liêm - Phó Giám đốc Công an tỉnh tặng hoa chúc mừng tân Cục phó Cục An ninh nội địa.
Lãnh đạo tỉnh Hà Tĩnh, Công an Hà Tĩnh chụp ảnh lưu niệm cùng với lãnh đạo Cục an ninh nội địa.
Phát biểu tại buổi lễ, Thiếu tướng Phạm Ngọc Việt - Bí thư Đảng ủy, Cục trưởng Cục An ninh nội địa chúc mừng Thượng tá Đinh Việt Dũng được điều động giữ chức Phó Cục trưởng Cục An ninh nội địa. Đồng chí mong muốn, trên cương vị công tác mới, Thượng tá Đinh Việt Dũng luôn nỗ lực phấn đấu hoàn thành các nhiệm vụ được giao.
Được điều động giữ chức Phó Cục trưởng Cục An ninh nội địa, Thượng tá Đinh Việt Dũng bày tỏ sự cảm ơn sâu sắc tới lãnh đạo Bộ Công an, cấp ủy, chính quyền Hà Tĩnh, Công an tỉnh Hà Tĩnh, Cục An ninh nội địa và mong muốn tiếp tục nhận được sự quan tâm, giúp đỡ, tạo điều kiện của lãnh đạo của Bộ Công an, Cục An ninh nội địa, Công an các địa phương để hoàn thành tốt nhiệm vụ được giao.
Việc đề nghị ban hành nghị quyết liên quan đến tổ bảo vệ ANTT ở cơ sở là một trong những nội dung quan trọng được xem xét, thảo luận tại Kỳ họp thứ 20, HĐND tỉnh Hà Tĩnh khoá XVIII.
Ngày 15/7, Bí thư Tỉnh ủy Hà Tĩnh Hoàng Trung Dũng cùng bí thư các tỉnh tham dự hội nghị ra nghị quyết lãnh đạo thực hiện nhiệm vụ 6 tháng cuối năm 2024 của Đảng ủy Quân khu 4.
Những chiến công hiển hách của lực lượng Công an Hà Tĩnh thể hiện sự quyết liệt trong đấu tranh với các loại tội phạm, giữ vững sự bình yên cho Nhân dân.
Đội thi Hà Tĩnh đứng thứ 4 toàn đoàn tại Hội thi Nghiệp vụ chữa cháy và cứu nạn, cứu hộ “Tổ liên gia an toàn phòng cháy, chữa cháy” toàn quốc năm 2024.
Bộ đội Biên phòng Hà Tĩnh tiếp tục lan tỏa tinh thần, triển khai phong trào thi đua quyết thắng bằng nhiều cách làm sáng tạo, hiệu quả để xây dựng lực lượng và thực hiện tốt nhiệm vụ bảo vệ biên giới trong tình hình mới.
Bộ Tư lệnh Vùng 4 Hải quân vừa phối hợp trao bằng Tổ quốc ghi công cho gia đình các liệt sỹ quê Hà Tĩnh, Nghệ An và Quảng Ngãi hy sinh tại quần đảo Trường Sa.
Chủ tịch UBND tỉnh Hà Tĩnh Võ Trọng Hải yêu cầu: Trên cơ sở kết quả năm 2024, các địa phương chủ động xây dựng kế hoạch, chương trình thực hiện tuyển quân năm 2025 chặt chẽ, sát thực tiễn, phấn đấu đạt và vượt chỉ tiêu được giao.
Đồn Biên phòng Bản Giàng (BĐBP Hà Tĩnh) và Đại đội Biên phòng 311, Bộ CHQS tỉnh Khăm Muồn - Lào vừa tổ chức tuần tra trên tuyến biên giới chung giữa hai tỉnh.
BĐBP Hà Tĩnh tiếp tục tích cực điều tra, xử lý hành vi vi phạm IUU, các đường dây đưa tàu cá, ngư dân đi khai thác hải sản trái phép ở vùng biển nước ngoài...
Lực lượng cảnh sát biển đã trao 70 suất quà, 250 lá cờ Tổ quốc và hàng trăm tờ rơi, tờ gấp tuyên truyền pháp luật cho ngư dân các xã ven biển Lộc Hà (Hà Tĩnh).
Xã Cẩm Mỹ (Cẩm Xuyên) diễn tập chiến đấu khu vực phòng thủ (KVPT) để làm điểm cho các địa phương khác ở Hà Tĩnh rút kinh nghiệm tổ chức diễn tập năm 2024.