(Baohatinh.vn) - Món quà mà nhà tài trợ trao tặng cho Trường Mầm non xã Sơn Trà, Hương Sơn (Hà Tĩnh) góp phần nâng cao chất lượng dạy học trong nhà trường.
Sáng 25/12, Đoàn công tác Tạp chí Nhà đầu tư đã đến trao hỗ trợ Trường Mầm non xã Sơn Trà số quà trị giá gần 100 triệu đồng (60 triệu đồng tiền mặt, 1 máy tính xách tay và 2 bộ máy tính bàn). Trong ảnh: Đoàn trao biểu trưng hỗ trợ 60 triệu đồng cho Trường Mầm non Sơn Trà.
Trong đó, Tạp chí Nhà đầu tư trao số tiền 30 triệu đồng, trích từ quỹ từ thiện "Tấm lòng vàng Nhà đầu tư"; số tiền còn lại do Công ty cổ phần Licogi 4 (TP Việt Trì, Phú Thọ) tài trợ. Trong ảnh: Đoàn trao bộ máy tính cho Trường Mầm non xã Sơn Trà.
Phát biểu tại lễ trao tặng, Tổng biên tập Tạp chí Nhà đầu tư Nguyễn Anh Tuấn cho biết: Bên cạnh nhiệm vụ chuyên môn, các nhân viên, phóng viên Tạp chí Nhà Đầu tư luôn quan tâm đến hoạt động thiện nguyện xã hội, công tác khuyến học khuyến tài. Món quà là tình cảm, tấm lòng của những người làm báo Báo Nhà đầu tư và nhà hảo tâm để hỗ trợ nhà trường trong quá trình dạy học.
Sau quá trình đầu tư xây dựng với tổng nguồn kinh phí hơn 11 tỷ đồng, tháng 8/2021, Trường Mầm non xã Sơn Trà chuyển đến địa điểm mới nên cơ sở vật chất còn rất thiếu thốn. Hiện tại, nhà trường có 17 cán bộ, giáo viên, nhân viên. Năm học 2022- 2023, Trường Mầm non Sơn Trà có 102 cháu theo học.
Gần 350 trường hợp là người có công, gia đình chính sách ở Hương Sơn (Hà Tĩnh) được đội ngũ y, bác sỹ Câu lạc bộ Thầy thuốc trẻ Trung tâm Y tế huyện khám, cấp thuốc miễn phí.
Ngày hội hiến máu tình nguyện lần II năm 2024 của huyện Cẩm Xuyên (Hà Tĩnh) huy động hàng trăm cán bộ, hội viên, ĐVTN và người lao động cùng tham gia và thu về 248 đơn vị máu.
Nhân kỷ niệm 77 năm ngày Thương binh - Liệt sỹ, Công đoàn Khối Các cơ quan Đảng tỉnh Hà Tĩnh đã dâng hương địa chỉ đỏ và tặng quà cho các gia đình có công với cách mạng.
Đoàn công tác Tổng Công ty Tân Cảng Sài Gòn đã ân cần thăm hỏi các Mẹ Việt Nam anh hùng và thân nhân các mẹ ở Hà Tĩnh; đồng thời mong các mẹ mạnh khỏe, sống vui vầy cùng con cháu.
Những tủ tái chế do Công ty TNHH MTV Thanh Tùng 2 trao tặng góp phần hỗ trợ giáo viên, học sinh tiếp tục dạy học tốt và cải thiện cơ sở vật chất cho các trường trên địa bàn TP Hà Tĩnh.
Chương trình hỗ trợ của Công ty CP Cảng Quốc tế Lào - Việt góp phần chung tay cùng Bệnh viện Đa khoa tỉnh Hà Tĩnh chia sẻ khó khăn với bệnh nhân nghèo.
Những ngôi nhà tình nghĩa được khởi công giúp các gia đình khó khăn trên địa bàn huyện miền núi Vũ Quang (Hà Tĩnh) có điều kiện vươn lên trong cuộc sống.
Chương tình nhằm giúp trẻ em mắc dị tật hở môi, vòm miệng ở Hà Tĩnh thuận lợi trong ăn uống, sinh hoạt, xóa bỏ mặc cảm và trở lại cuộc sống bình thường.
Hội Chữ thập đỏ và đại diện nhà tài trợ đã trao tặng 56 suất quà cho 56 trẻ từ 6 tháng - 2 tuổi có hoàn cảnh khó khăn trên địa bàn huyện Can Lộc (Hà Tĩnh).
Trong đợt tặng quà này, bà Nguyễn Thị Bách - Ủy viên BCH Hội Phụ nữ Hà Tĩnh ở CHLB Đức đã cùng đại diện Báo Hà Tĩnh đến thăm hỏi, động viên những hoàn cảnh đặc biệt khó khăn.