(Baohatinh.vn) - Chiếc thuyền đánh cá của ngư dân Mai Văn Hiệp, thôn 3, Đông Yên, xã Kỳ Lợi, TX Kỳ Anh (Hà Tĩnh) bị chìm ở khu vực âu thuyền Ba Đồng vào sáng nay đang được các lực lượng hỗ trợ kéo vào bờ.
Chiếc thuyền 280CV của ông Mai Văn Hiệp bị chìm vào sáng nay.
Vào khoảng 5h sáng nay (4/1), thuyền của ông Mai Văn Hiệp (công suất 280 CV) neo đậu tại khu vực âu thuyền Ba Đồng (tổ dân phố Ba Đồng, phường Kỳ Phương) bị chìm.
Nguyên nhân ban đầu được xác định là do khu âu thuyền bị bồi lấp, khi sóng lớn cộng với gió to đánh mạnh khiến phần đáy va vào đá gây vỡ đáy thuyền. May mắn, lúc thuyền bị chìm không có người ở trên thuyền.
Phát hiện thuyền của mình gặp sự cố, ông Hiệp đã thông báo tới chính quyền địa phương và người dân trong thôn để có phương án ứng cứu.
Các chiến sĩ Đồn Biên phòng Đèo Ngang cùng người dân hỗ trợ kéo thuyền vào bờ.
Nhận được tin báo, các chiến sỹ của Ban Chỉ huy Đồn Biên phòng Đèo Ngang đã kịp thời có mặt, phối hợp cùng người dân hỗ trợ chủ thuyền.
Hiện, các lực lượng đang dùng máy bơm hút nước trong khoang và triển khai các phương án kéo thuyền vào sát bờ để khắc phục.
Việc đề nghị ban hành nghị quyết liên quan đến tổ bảo vệ ANTT ở cơ sở là một trong những nội dung quan trọng được xem xét, thảo luận tại Kỳ họp thứ 20, HĐND tỉnh Hà Tĩnh khoá XVIII.
Ngày 15/7, Bí thư Tỉnh ủy Hà Tĩnh Hoàng Trung Dũng cùng bí thư các tỉnh tham dự hội nghị ra nghị quyết lãnh đạo thực hiện nhiệm vụ 6 tháng cuối năm 2024 của Đảng ủy Quân khu 4.
Những chiến công hiển hách của lực lượng Công an Hà Tĩnh thể hiện sự quyết liệt trong đấu tranh với các loại tội phạm, giữ vững sự bình yên cho Nhân dân.
Đội thi Hà Tĩnh đứng thứ 4 toàn đoàn tại Hội thi Nghiệp vụ chữa cháy và cứu nạn, cứu hộ “Tổ liên gia an toàn phòng cháy, chữa cháy” toàn quốc năm 2024.
Bộ đội Biên phòng Hà Tĩnh tiếp tục lan tỏa tinh thần, triển khai phong trào thi đua quyết thắng bằng nhiều cách làm sáng tạo, hiệu quả để xây dựng lực lượng và thực hiện tốt nhiệm vụ bảo vệ biên giới trong tình hình mới.
Bộ Tư lệnh Vùng 4 Hải quân vừa phối hợp trao bằng Tổ quốc ghi công cho gia đình các liệt sỹ quê Hà Tĩnh, Nghệ An và Quảng Ngãi hy sinh tại quần đảo Trường Sa.
Chủ tịch UBND tỉnh Hà Tĩnh Võ Trọng Hải yêu cầu: Trên cơ sở kết quả năm 2024, các địa phương chủ động xây dựng kế hoạch, chương trình thực hiện tuyển quân năm 2025 chặt chẽ, sát thực tiễn, phấn đấu đạt và vượt chỉ tiêu được giao.
Đồn Biên phòng Bản Giàng (BĐBP Hà Tĩnh) và Đại đội Biên phòng 311, Bộ CHQS tỉnh Khăm Muồn - Lào vừa tổ chức tuần tra trên tuyến biên giới chung giữa hai tỉnh.
BĐBP Hà Tĩnh tiếp tục tích cực điều tra, xử lý hành vi vi phạm IUU, các đường dây đưa tàu cá, ngư dân đi khai thác hải sản trái phép ở vùng biển nước ngoài...
Lực lượng cảnh sát biển đã trao 70 suất quà, 250 lá cờ Tổ quốc và hàng trăm tờ rơi, tờ gấp tuyên truyền pháp luật cho ngư dân các xã ven biển Lộc Hà (Hà Tĩnh).
Xã Cẩm Mỹ (Cẩm Xuyên) diễn tập chiến đấu khu vực phòng thủ (KVPT) để làm điểm cho các địa phương khác ở Hà Tĩnh rút kinh nghiệm tổ chức diễn tập năm 2024.