(Baohatinh.vn) - Tiếp tục chia sẻ, đồng hành cùng tuyến đầu chống dịch, Vietcombank Hà Tĩnh trao tặng 800 triệu đồng hỗ trợ Trung tâm Kiểm soát bệnh tật Hà Tĩnh.
Toàn bộ số tiền 800 triệu đồng được Vietcombank tài trợ để Trung tâm Kiểm soát bệnh tật Hà Tĩnh (CDC Hà Tĩnh) mua vật tư y tế, hóa chất phục vụ phòng chống dịch Covid-19.
Ông Phan Viết Phong - Giám đốc Vietcombank Hà Tĩnh chia sẻ: Món quà được trích từ nguồn an sinh xã hội của Vietcombank nhằm hỗ trợ, động viên và đồng hành cùng ngành Y tế Hà Tĩnh trong cuộc chiến chống đại dịch Covid-19. Đây cũng là tấm lòng tri ân của cán bộ Viecombank đối với lực lượng y, bác sỹ, cán bộ y tế đã vất vả với những hy sinh thầm lặng trong việc đảm bảo sức khỏe, bình an cho Nhân dân.
Đón nhận món quà, Giám đốc CDC Hà Tĩnh Nguyễn Chí Thanh gửi lời cảm ơn đến Vietcombank và hứa sẽ kịp thời mua sắm, phân bổ các thiết bị, vật tư đến các đơn vị; tiếp tục nỗ lực vượt qua khó khăn, hoàn thành nhiệm vụ được giao.
Nhân dịp này, Vietcombank Hà Tĩnh cũng trao tặng CDC Hà Tĩnh 20 thùng sữa TH.
Tính từ năm 2020 đến nay, Vietcombank đã hỗ trợ hơn 7 tỷ đồng cho công tác phòng chống dịch Covid-19 tại Hà Tĩnh. Trong đó, Vietcombank trao tặng BVĐK Hà Tĩnh 4,2 tỷ đồng mua máy PCR, 500 triệu đồng cho Sở Y tế Hà Tĩnh, 500 triệu đồng cho Ủy ban MTTQ Hương Sơn, 700 triệu đồng cho Ủy ban MTTQ tỉnh mua vắc-xin phòng chống Covid-19...
Chương trình hỗ trợ của Công ty CP Cảng Quốc tế Lào - Việt góp phần chung tay cùng Bệnh viện Đa khoa tỉnh Hà Tĩnh chia sẻ khó khăn với bệnh nhân nghèo.
Những ngôi nhà tình nghĩa được khởi công giúp các gia đình khó khăn trên địa bàn huyện miền núi Vũ Quang (Hà Tĩnh) có điều kiện vươn lên trong cuộc sống.
Chương tình nhằm giúp trẻ em mắc dị tật hở môi, vòm miệng ở Hà Tĩnh thuận lợi trong ăn uống, sinh hoạt, xóa bỏ mặc cảm và trở lại cuộc sống bình thường.
Hội Chữ thập đỏ và đại diện nhà tài trợ đã trao tặng 56 suất quà cho 56 trẻ từ 6 tháng - 2 tuổi có hoàn cảnh khó khăn trên địa bàn huyện Can Lộc (Hà Tĩnh).
Trong đợt tặng quà này, bà Nguyễn Thị Bách - Ủy viên BCH Hội Phụ nữ Hà Tĩnh ở CHLB Đức đã cùng đại diện Báo Hà Tĩnh đến thăm hỏi, động viên những hoàn cảnh đặc biệt khó khăn.
Tập trung quyết liệt cho công tác đào tạo nghề, hỗ trợ mô hình sinh kế là những giải pháp mà xã Sơn Hàm (Hương Sơn – Hà Tĩnh) giúp nhiều hộ dân thoát nghèo.
Phát huy tinh thần “tương thân tương ái”, Ủy ban MTTQ huyện Lộc Hà (Hà Tĩnh) đã vận động, tập hợp các tầng lớp nhân dân chung tay chăm lo cho người nghèo bằng những hoạt động thiết thực.