(Baohatinh.vn) - Cơ quan CSĐT Công an huyện Hương Sơn vừa khởi tố vụ án, khởi tố bị can đối với Phạm Khánh Duy (SN 1993, trú tại thôn 4, xã Sơn Lĩnh, Hương Sơn, Hà Tĩnh) về tội trộm cắp tài sản.
Phạm Khánh Duy bị bắt cùng tang vật
Trước đó, ngày 2/1, Phạm Khánh Duy lấy trộm chiếc xe máy BKS 38H1 - 170.95 của anh Nguyễn Xuân Thành (SN 1964), trú tại khối 1, thị trấn Tây Sơn, Hương Sơn. Đến ngày 3/1/2018 thì Duy bị Công an huyện Hương Sơn bắt giữ.
Tại cơ quan điều tra, Phạm Khánh Duy khai nhận đã thực hiện trót lọt 16 vụ trộm cắp xe máy trị giá khoảng 150 triệu đồng trên địa bàn Hương Sơn và vùng phụ cận. Sau khi lấy trộm được, Duy đưa bán lấy tiền tiêu xài cá nhân và chích hút ma túy.
Hiện, Cơ quan CSĐT Công an huyện Hương Sơn đã thu hồi 5 xe máy là tang vật, tiếp tục điều tra mở rộng vụ án.
Thông tin đầy đủ vụ thông chốt đâm CSGT bị thương tại Hà Tĩnh; bắt đối tượng lừa đảo bán hàng điện tử trên không gian mạng; phá đường dây cá độ bóng đá liên tỉnh hơn 10 tỷ đồng/tháng; xe khách và xe tải va chạm mạnh, hơn 30 người may mắn thoát nạn… là những thông tin chính sẽ có trong bản tin Podcast hôm nay của Báo Hà Tĩnh.
Công an huyện Lộc Hà (Hà Tĩnh) vừa khởi tố vụ án, khởi tố bị can đối với Lê Tử Thân và Nguyễn Đức Vũ về hành vi “Đánh bạc” khi các đối tượng này tham gia cá độ bóng đá mùa Euro 2024.
Bằng hình thức lừa bán hàng điện tử trên mạng xã hội, Nguyễn Văn Dũng đã chiếm đoạt của người bị hại ở Hà Tĩnh và các tỉnh khác tổng số tiền 130 triệu đồng.
Đơn vị chức năng yêu cầu doanh nghiệp, nhà thầu sớm hoàn thành các hạng mục, đảm bảo an toàn giao thông trên cao tốc Diễn Châu – Bãi Vọt nối Nghệ An và Hà Tĩnh.
Truy nã nguyên kế toán xã cố ý làm trái quy định của Nhà nước; phạt 50 triệu đồng với 2 người điều khiển tàu cá khai thác thủy sản trái phép; 9 năm 6 tháng tù giam cho đối tượng lừa đảo xin việc, sử dụng tài liệu giả của cơ quan, tổ chức… là những thông tin chính sẽ có trong bản tin Podcast hôm nay của Báo Hà Tĩnh.
Thông tin một nhóm người dân tộc thiểu số ở Quảng Bình đi khai thác keo trên địa bàn huyện Hương Khê (Hà Tĩnh) rồi bị chủ “quỵt" tiền công là thiếu chính xác.
6 tháng đầu năm 2024, Công an Nghi Xuân (Hà Tĩnh) đã tiến hành lập 2.613 biên bản vi phạm hành chính về lĩnh vực giao thông đường bộ, phạt tiền hơn 6,7 tỷ đồng.