![Giải Bóng đá Hội Cổ động viên Hà Tĩnh lần thứ 3 trao cúp cho đội Thạch Hà](https://cdn.baohatinh.vn/images/b67e2cfa21712ef264d22d6a408cbc76cdfe919432111a3fe5c1c2798358d0aef62824aef51ed23297586f5822437f1c/75d1023547t66455l0.jpg)
Giải bóng đá Hội Cổ động viên Hà Tĩnh lần thứ 3 được tổ chức tại cụm sân cỏ bóng đá nhân tạo Trường Cao đẳng Việt Đức nhằm tạo sân chơi để giới cổ động viên bóng đá Hà Tĩnh giao lưu, rèn luyện sức khỏe.
![Giải Bóng đá Hội Cổ động viên Hà Tĩnh lần thứ 3 trao cúp cho đội Thạch Hà](https://cdn.baohatinh.vn/images/b67e2cfa21712ef264d22d6a408cbc76996b7403d7fb1fc6d2386386c6b99f06f62824aef51ed23297586f5822437f1c/75d1023708t69561l0.jpg)
Trong thời gian 2 ngày (5 - 6/12), 8 đội bóng tham dự giải được tổ chức thi đấu vòng theo 2 bảng để chọn 4 đội có thành tích tốt nhất vào bán kết, chung kết.
![Giải Bóng đá Hội Cổ động viên Hà Tĩnh lần thứ 3 trao cúp cho đội Thạch Hà](https://cdn.baohatinh.vn/images/b67e2cfa21712ef264d22d6a408cbc768c7107239465912fe36385a5d0baf218f62824aef51ed23297586f5822437f1c/75d1023805t63439l0.jpg)
Không khi thi đấu từ loạt trận vòng bảng đến trận chung kết giải luôn diễn ra hấp dẫn, sôi động. Đặc biệt, trận chung kết giữa hai đội Can Lộc (áo đỏ) và Thạch Hà (áo xanh) được coi là trận hay nhất giải. Với tinh thần thi đấu quyết liệt, bản lĩnh đội Thạch Hà đã vượt lên chiến thắng ở loạt thi đá luân lưu với tỷ số 4-1 để giành ngôi vị quán quân.
![Giải Bóng đá Hội Cổ động viên Hà Tĩnh lần thứ 3 trao cúp cho đội Thạch Hà](https://cdn.baohatinh.vn/images/b67e2cfa21712ef264d22d6a408cbc76726f9c358db8379902a413bca406b3a5f62824aef51ed23297586f5822437f1c/75d1024310t26762l0.jpg)
Ngay sau trận chung kết, BTC đã tiến hành trao cờ và Cúp vô địch cho đội Thạch Hà…
![Giải Bóng đá Hội Cổ động viên Hà Tĩnh lần thứ 3 trao cúp cho đội Thạch Hà](https://cdn.baohatinh.vn/images/b67e2cfa21712ef264d22d6a408cbc76b3fb9bcc470a73ecec2928f5d8be0e2af62824aef51ed23297586f5822437f1c/75d1024325t54747l0.jpg)
… và trao giải nhì cho đội Can Lộc.
![Giải Bóng đá Hội Cổ động viên Hà Tĩnh lần thứ 3 trao cúp cho đội Thạch Hà](https://cdn.baohatinh.vn/images/b67e2cfa21712ef264d22d6a408cbc76e991fca34e5a838c2dae4fd0be131d21f62824aef51ed23297586f5822437f1c/75d1024346t14407l0.jpg)
Các đội Lộc Hà và T.P Hà Tĩnh đồng giải ba.
![Giải Bóng đá Hội Cổ động viên Hà Tĩnh lần thứ 3 trao cúp cho đội Thạch Hà](https://cdn.baohatinh.vn/images/b67e2cfa21712ef264d22d6a408cbc769865dad0553b69e6383dbce94dec3321f62824aef51ed23297586f5822437f1c/75d1024453t85118l0.jpg)
Ngoài ra, BTC còn trao giải cá nhân cho các cầu thủ xuất sắc và thủ môn xuất sắc.