(Baohatinh.vn) - Nhân kỷ niệm 72 năm ngày Thương binh - liệt sỹ, chiều ngày 26/7, Đại tá Võ Trọng Hải - Giám đốc Công an tỉnh Hà Tĩnh đến thăm hỏi, động viên và tặng quà các gia đình chính sách trên địa bàn huyện Vũ Quang.
Đại tá Võ Trọng Hải thăm hỏi, trao quà cho gia đình ông Phan Chí Nhượng
Đại tá Võ Trọng Hải đã đến tặng quà gia đình ông Phan Chí Nhượng ở xã Hương Thọ, huyện Vũ Quang. Được biết, ông Phan Chí Nhượng từng là cán bộ biên phòng, sau khi về hưu, ông đã mở lớp dạy học cho các học sinh có hoàn cảnh khó khăn, học sinh cá biệt, học sinh giỏi và ôn thi đại học.
Dịp này, Đại tá Võ Trọng Hải cũng tặng 20 suất quà cho các gia đình cựu chiến binh là thương bệnh binh của Bộ đội Biên phòng đang sinh hoạt tại Vũ Quang do ông Phan Chí Nhượng làm trưởng ban liên lạc; trao tặng 5 suất quà cho các học sinh nghèo học giỏi ở lớp học do ông Nhượng tổ chức.
Giám đốc Công an tỉnh mong ông Phan Chí Nhượng nói riêng và các cựu chiến binh là thương bệnh binh của Bộ đội Biên phòng đang sinh hoạt tại Vũ Quang nói chung tiếp tục phát huy phẩm chất Bộ đội cụ Hồ, sống vui, sống khỏe, có nhiều đóng góp cho địa phương, góp phần xây dựng quê hương ngày càng giàu đẹp.
Việc đề nghị ban hành nghị quyết liên quan đến tổ bảo vệ ANTT ở cơ sở là một trong những nội dung quan trọng được xem xét, thảo luận tại Kỳ họp thứ 20, HĐND tỉnh Hà Tĩnh khoá XVIII.
Ngày 15/7, Bí thư Tỉnh ủy Hà Tĩnh Hoàng Trung Dũng cùng bí thư các tỉnh tham dự hội nghị ra nghị quyết lãnh đạo thực hiện nhiệm vụ 6 tháng cuối năm 2024 của Đảng ủy Quân khu 4.
Những chiến công hiển hách của lực lượng Công an Hà Tĩnh thể hiện sự quyết liệt trong đấu tranh với các loại tội phạm, giữ vững sự bình yên cho Nhân dân.
Đội thi Hà Tĩnh đứng thứ 4 toàn đoàn tại Hội thi Nghiệp vụ chữa cháy và cứu nạn, cứu hộ “Tổ liên gia an toàn phòng cháy, chữa cháy” toàn quốc năm 2024.
Bộ đội Biên phòng Hà Tĩnh tiếp tục lan tỏa tinh thần, triển khai phong trào thi đua quyết thắng bằng nhiều cách làm sáng tạo, hiệu quả để xây dựng lực lượng và thực hiện tốt nhiệm vụ bảo vệ biên giới trong tình hình mới.
Bộ Tư lệnh Vùng 4 Hải quân vừa phối hợp trao bằng Tổ quốc ghi công cho gia đình các liệt sỹ quê Hà Tĩnh, Nghệ An và Quảng Ngãi hy sinh tại quần đảo Trường Sa.
Chủ tịch UBND tỉnh Hà Tĩnh Võ Trọng Hải yêu cầu: Trên cơ sở kết quả năm 2024, các địa phương chủ động xây dựng kế hoạch, chương trình thực hiện tuyển quân năm 2025 chặt chẽ, sát thực tiễn, phấn đấu đạt và vượt chỉ tiêu được giao.
Đồn Biên phòng Bản Giàng (BĐBP Hà Tĩnh) và Đại đội Biên phòng 311, Bộ CHQS tỉnh Khăm Muồn - Lào vừa tổ chức tuần tra trên tuyến biên giới chung giữa hai tỉnh.
BĐBP Hà Tĩnh tiếp tục tích cực điều tra, xử lý hành vi vi phạm IUU, các đường dây đưa tàu cá, ngư dân đi khai thác hải sản trái phép ở vùng biển nước ngoài...
Lực lượng cảnh sát biển đã trao 70 suất quà, 250 lá cờ Tổ quốc và hàng trăm tờ rơi, tờ gấp tuyên truyền pháp luật cho ngư dân các xã ven biển Lộc Hà (Hà Tĩnh).
Xã Cẩm Mỹ (Cẩm Xuyên) diễn tập chiến đấu khu vực phòng thủ (KVPT) để làm điểm cho các địa phương khác ở Hà Tĩnh rút kinh nghiệm tổ chức diễn tập năm 2024.