(Baohatinh.vn) - Từ đầu năm đến nay, Công an huyện Hương Sơn (Hà Tĩnh) đã lập biên bản xử lý vi phạm hành chính đối với 251 trường hợp vi phạm trật tự ATGT với số tiền phạt 461 triệu đồng.
Thực hiện các đợt cao điểm tuần tra, kiểm soát và xử lí các vi phạm về trật tự ATGT trên địa bàn, Đội Cảnh sát giao thông - trật tự (CSGT-TT) Công an huyện Hương Sơn đã thường xuyên ra quân tuần tra, kiểm soát tại nhiều tuyến đường trên địa bàn. Trong ảnh: Lực lượng CSGT kiểm tra phương tiện tại tuyến đường liên xã Sơn Giang - Quang Diệm.
Sau khi tuần tra, kiểm tra ở một số tuyến đường, lực lượng chức năng phát hiện, xử lý các lỗi vi phạm trật tự, ATGT. Các lỗi vi phạm chủ yếu là: không đội mũ bảo hiểm xe máy, điều khiển phương tiện không có giấy phép lái xe, chở quá tải trọng... Trong ảnh: Lực lượng CSGT huyện Hương Sơn kiểm tra phương tiện lưu thông tại tuyến đường liên xã Sơn Giang - Quang Diệm ngày 16/3.
Cùng với tuần tra, kiểm soát, thời gian qua, Công an huyện Hương Sơn đã phối hợp với chính quyền các địa phương, nhà trường tổ chức tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức tham gia giao thông; ký cam kết chấp hành các quy định khi tham gia giao thông. Trong ảnh: Lực lượng CSGT kiểm tra phương tiện tại tuyến đường Nguyễn Trãi (TDP 4, thị trấn Phố Châu).
Từ đầu năm 2023 đến nay, lực lượng CSGT Công an huyện Hương Sơn đã lập biên bản xử lý vi phạm hành chính đối với 251 trường hợp vi phạm trật tự ATGT với số tiền phạt 461 triệu đồng. Trong đó, có 72 trường hợp vi phạm nồng độ cồn, 23 trường hợp chạy quá tốc độ, 42 trường hợp không đội mũ bảo hiểm, 9 trường hợp vi phạm tải trọng, 3 trường hợp quá hạn kiểm định và 102 trường hợp vi phạm các lỗi khác...
Đại uý Nguyễn Duy Đức
Đội trưởng Đội Cảnh sát giao thông - trật tự Công an huyện Hương Sơn
Vụ án Nguyễn Khắc Giang (TX Hồng Lĩnh, Hà Tĩnh) sử dụng hình ảnh quay lén để đe dọa, cưỡng đoạt tài sản đã gióng lên hồi chuông cảnh báo, khiến dư luận rất bức xúc.
6 tháng đầu năm 2024, các cơ quan, đơn vị, địa phương trên địa bàn tỉnh Hà Tĩnh đã thực hiện 2.218 cuộc phổ biến pháp luật trực tiếp với 298.244 lượt người tham dự...
Lính biên phòng Hà Tĩnh đã không quản ngại gian khó, hiểm nguy, nêu cao tinh thần thi đua quyết thắng để đấu tranh phòng chống các loại tội phạm hiệu quả.
BQL khu du lịch Thiên Cầm (Cẩm Xuyên, Hà Tĩnh) đã huy động 100% lực lượng để nhắc nhở, cảnh báo du khách trước ảnh hưởng của áp thấp nhiệt đới gây sóng lớn.
BĐBP Hà Tĩnh và Cục Phòng chống ma túy và tội phạm (Bộ Tư lệnh Bộ đội Biên phòng) phối hợp Công an TP Viêng Chăn giải cứu 7 công dân Việt Nam bị lừa sang Lào.
Lừa đảo chiếm đoạt tài sản và sử dụng tài liệu giả của cơ quan, tổ chức, Hoàng Thị Tuyết (huyện Hương Khê, Hà Tĩnh) phải lĩnh mức án 9 năm 6 tháng tù giam.
Hội nghị là dịp để đội ngũ báo cáo viên pháp luật, công chức pháp chế trên địa bàn Hà Tĩnh được nâng cao kiến thức và kỹ năng phổ biến, giáo dục pháp luật.
Căn cứ tài liệu điều tra vụ án, quy định pháp luật, ngày 10/7, Cơ quan CSĐT Công an tỉnh Thái Bình đã ra quyết định khởi tố vụ án, khởi tố bị can, lệnh bắt bị can để tạm giam, lệnh khám xét đối với ông Lê Thanh Vân.
Công an Hà Tĩnh cảnh báo tình trạng lợi dụng học sinh, sinh viên mở tài khoản ngân hàng để thực hiện hành vi lừa đảo, chiếm đoạt tài sản trên không gian mạng.
Cùng với thực hiện quản lý trật tự đô thị, TP Hà Tĩnh tập trung cao cho công tác xử lý, tháo dỡ các công trình lấn chiếm, đảm bảo kỷ cương, mỹ quan đô thị.
Với việc xử lý trên môi trường điện tử, người vi phạm Luật Giao thông đường bộ ở Hà Tĩnh không bị tạm giữ giấy phép lái xe bản giấy như trước đây. Khi hết hạn tạm giữ giấy tờ, dữ liệu sẽ tự động cập nhật trên ứng dụng VNeID.
Trước tòa, bị cáo Phan Đình Bình (xã Hương Vĩnh, Hương Khê, Hà Tĩnh) giải thích rằng, vì muốn kiếm tiền nuôi 5 con nhỏ nên đã trót dại mua bán chất cấm.
Chị Đoàn Thị Hà (phường Đại Nài, TP Hà Tĩnh) hỏi: Thương mại điện tử là gì, pháp luật quy định cấm thực hiện các hành vi nào trong hoạt động thương mại điện tử?
Qua việc tăng cường luyện tập, đội thi đại diện cho Hà Tĩnh tự tin đặt mục tiêu đạt thành tích cao tại Hội thi nghiệp vụ “Tổ liên gia an toàn PCCC” toàn quốc.
115 chi hội luật gia chú trọng công tác tổ chức, sẵn sàng về nhân lực tiến tới Đại hội Đại biểu Hội Luật gia tỉnh Hà Tĩnh dự kiến diễn ra vào tháng 8/2024.