(Baohatinh.vn) - Trong ngày hội hiến máu tình nguyện đợt 2 năm 2021, toàn huyện Kỳ Anh (Hà Tĩnh) có 397 cán bộ, công chức, viên chức, người lao động, đoàn viên thanh niên tham gia.
Sáng nay (26/12), Ban Chỉ đạo vận động hiến máu tình nguyện huyện Kỳ Anh tổ chức chương trình hiến máu tình nguyện đợt 2 năm 2021.
Đại diện Tỉnh đoàn, Bệnh viện Đa khoa tỉnh Hà Tĩnh và lãnh đạo huyện Kỳ Anh cùng tham dự.
Các đại biểu tham dự ngày hội hiến máu tại huyện Kỳ Anh.
Có 397 cán bộ, công chức, viên chức, người lao động và ĐVTN trên địa bàn huyện Kỳ Anh đã đăng ký tham gia hiến máu. Các tình nguyện viên đã được thực hiện đầy đủ quy trình hiến máu nhân đạo, đảm bảo an toàn cho bản thân và hiệu quả của chương trình.
Lãnh đạo huyện Kỳ Anh động viên các tình nguyện viên tham gia hiến máu.
Kết quả, đã thu được 323 đơn vị máu.
Số lượng máu này được chuyển về Khoa Huyết học - Truyền máu (Bệnh viện Đa khoa tỉnh Hà Tĩnh) để phục vụ cứu chữa người bệnh. Được biết, trong ngày hội hiến máu tình nguyện đợt 1 năm nay, huyện Kỳ Anh cũng đã thu về 260 đơn vị máu.
Chương trình hỗ trợ của Công ty CP Cảng Quốc tế Lào - Việt góp phần chung tay cùng Bệnh viện Đa khoa tỉnh Hà Tĩnh chia sẻ khó khăn với bệnh nhân nghèo.
Những ngôi nhà tình nghĩa được khởi công giúp các gia đình khó khăn trên địa bàn huyện miền núi Vũ Quang (Hà Tĩnh) có điều kiện vươn lên trong cuộc sống.
Chương tình nhằm giúp trẻ em mắc dị tật hở môi, vòm miệng ở Hà Tĩnh thuận lợi trong ăn uống, sinh hoạt, xóa bỏ mặc cảm và trở lại cuộc sống bình thường.
Hội Chữ thập đỏ và đại diện nhà tài trợ đã trao tặng 56 suất quà cho 56 trẻ từ 6 tháng - 2 tuổi có hoàn cảnh khó khăn trên địa bàn huyện Can Lộc (Hà Tĩnh).
Trong đợt tặng quà này, bà Nguyễn Thị Bách - Ủy viên BCH Hội Phụ nữ Hà Tĩnh ở CHLB Đức đã cùng đại diện Báo Hà Tĩnh đến thăm hỏi, động viên những hoàn cảnh đặc biệt khó khăn.
Tập trung quyết liệt cho công tác đào tạo nghề, hỗ trợ mô hình sinh kế là những giải pháp mà xã Sơn Hàm (Hương Sơn – Hà Tĩnh) giúp nhiều hộ dân thoát nghèo.
Phát huy tinh thần “tương thân tương ái”, Ủy ban MTTQ huyện Lộc Hà (Hà Tĩnh) đã vận động, tập hợp các tầng lớp nhân dân chung tay chăm lo cho người nghèo bằng những hoạt động thiết thực.