(Baohatinh.vn) - CLB Hồng Lĩnh Hà Tĩnh bị phạt 20 triệu đồng do để khán giả đốt pháo sáng trong sân ở trận đấu gặp Topenland Bình Định tại vòng 8 V.League.
Khán giả ném pháo sáng xuống sân khi đội nhà mở tỷ số
Trong trận đấu ở vòng 8 V.League giữa Hồng Lĩnh Hà Tĩnh gặp Topenland Bình Định, khi Lý Công Hoàng Anh mở tỷ số cho đội chủ nhà ở phút 76 thì trên khán đài pháo sáng đã được ném xuống sân khiến lực lượng chức năng phải huy động cán bộ tiến hành dập lửa.
Dù được chơi trong tư thế hơn người nhưng sau đó Hồng Lĩnh Hà Tĩnh đã không thể bảo toàn chiến thắng khi ở phút bù giờ cuối cùng, Bình Định đã có bàn thắng san bằng tỷ số 1-1.
Ngày 10/4/2021, Ban Kỷ luật LĐBĐ Việt Nam đã ban hành quyết định kỷ luật số 124/QĐ-LĐBĐVN xử phạt CLB Bóng đá Hồng Lĩnh Hà Tĩnh 20 triệu đồng do để xảy ra tình trạng khán giả đốt pháo trong sân vận động và không đón giám sát trọng tài, tổ trọng tài đến sân làm nhiệm vụ trong trận đấu giữa hai CLB Hồng Lĩnh Hà Tĩnh và Topenland Bình Định vào ngày 07/4/2021 trên SVĐ Hà Tĩnh./.
Trận play off gặp PVF – CAND đang có phong độ cao dự đoán sẽ khó khăn với Hồng Lĩnh Hà Tĩnh, liệu rằng cầu thủ núi Hồng có đủ bản lĩnh để vượt qua “sóng gió”?
Được thi đấu trên sân nhà cùng lợi thế hơn người, nhưng Hồng Lĩnh Hà Tĩnh để Thanh Hóa cầm hòa, dẫn đến thấp thỏm nỗi lo trước trận play off kiếm vé trụ hạng.
Bị đội bóng Thanh Hóa cầm hòa phải đá trận play-off, ngay sau tiếng còi mãn cuộc, trợ lý HLV Nguyễn Đức Cường - CLB Hồng Lĩnh Hà Tĩnh đã chia sẻ những nguyên nhân đội bóng phải đá trận play-off để trụ hạng.
Để Thanh Hóa cầm chân dù có lợi thế hơn người, Hồng Lĩnh Hà Tĩnh rơi xuống vị trí thứ 13 chung cuộc và phải đá trận play-off để tìm kiếm suất trụ hạng.
Trước Thanh Hóa đang có dấu hiệu buông xuôi, liệu Hồng Lĩnh Hà Tĩnh có thể nắm lấy cơ hội để tự mình quyết định số phận trong cuộc chiến trụ hạng V.League?
Đánh rơi chiến thắng trong trận "derby xứ Nghệ", Hồng Lĩnh Hà Tĩnh không thể trụ hạng sớm 1 vòng đấu và phải chờ đến trận cuối cùng gặp Thanh Hóa để định đoạt số phận của mình.
Dẫn bàn ngay từ sớm, thế nhưng, Hồng Lĩnh Hà Tĩnh đã không đứng vững, để đội chủ nhà Sông Lam Nghệ An cầm hòa phút bù giờ. Ngay sau trận đấu, HLV Nguyễn Thành Công đã chia sẻ cảm xúc khi các học trò của mình chia điểm trên sân khách.
Hồng Lĩnh Hà Tĩnh quyết tâm giành trọn 3 điểm trước Sông Lam Nghệ An trong cuộc đối đầu trên sân Vinh vào chiều 25/6 để “đoạt tấm vé” trụ hạng trước 1 vòng đấu.
Với tình thế hiện tại ở V.League, trận “derby xứ Nghệ” kịch tính hơn bao giờ hết. Cả Hồng Lĩnh Hà Tĩnh và Sông Lam Nghệ An sẽ chiến đấu hết mình để giành tấm vé trụ hạng chính thức.
Tưởng chừng sẽ có 1 điểm rời sân Thiên Trường nhưng ở giây bù giờ cuối cùng của trận đấu, Hồng Lĩnh Hà Tĩnh đã để thủng lưới 0 - 1 trước chủ nhà Thép Xanh Nam Định.