(Baohatinh.vn) - Chia sẻ vất vả, khó khăn với các lực lượng làm nhiệm vụ chống dịch, lãnh đạo huyện Thạch Hà (Hà Tĩnh) vừa đi động viên, trao nhiều nhu yếu phẩm thiết yếu tại khu cách ly tập trung và tại các chốt kiểm soát dịch bệnh trên địa bàn hai xã Tượng Sơn và Việt Tiến.
Đoàn đã đến động viên tinh thần, trao nhiều nhu yếu phẩm thiết yếu hỗ trợ các lực lượng thực hiện nhiệm vụ tại các chốt kiểm soát dịch bệnh tại thôn Bắc Bình và Trạm Y tế xã Tượng Sơn; thôn Việt Yên, xã Việt Xuyên; khu cách ly tập trung đóng tại Ban chỉ huy Quân sự huyện cũ ở thị trấn Thạch Hà.
Lãnh đạo huyện trao nhu yếu phẩm hỗ trợ các lực lượng tại chốt kiểm soát dịch bệnh ở thôn Bắc Bình, xã Tượng Sơn
Lãnh đạo huyện đến động viên tinh thần các lực lượng đang làm nhiệm vụ tại chốt chống dịch ở thôn Việt Yên, xã Việt Tiến
Lãnh đạo huyện chia sẻ, động viên tinh thần các lực lượng tại điểm cách ly tập trung đóng tại BCH Quân sự huyện cũ trên địa bàn thị trấn Thạch Hà
Những sự động viên kịp thời của lãnh đạo huyện Thạch Hà đã tiếp thêm niềm tin, động lực để mỗi cán bộ chiến sỹ lực lượng vũ trang, cán bộ y tế và chính quyền các địa phương nỗ lực, quyết tâm, hoàn thành tốt mọi nhiệm vụ được giao, góp phần ngăn ngừa sự lây lan của dịch bệnh trong cộng đồng, bảo vệ bình yên cho nhân dân, chung tay đẩy lùi dịch bệnh Covid-19.
Trong ngày 6/5, 34 trường hợp F1, 390 trường hợp F2 đã có kết quả âm tính lần 1 với SARS-CoV-2. Các ngành công an, quân sự huyện đang nỗ lực hết mình, phân chia lực lượng hợp lý để thực hiện nhiệm vụ tại 15 chốt kiểm dịch nhằm kiểm soát chặt chẽ người ra vào khu vực phong tỏa và đảm bảo an toàn tại điểm cách ly tập trung.
Nhân kỷ niệm 77 năm Ngày Thương binh - Liệt sỹ, sáng 21/7, đoàn cán bộ của Ban Phụ nữ Quân đội, Tổng cục Chính trị Quân đội nhân dân Việt Nam do Đại tá Nguyễn Thị Thu Hiền - Trưởng ban làm trưởng đoàn phối hợp với Hội LHPN tỉnh, Hội Phụ nữ Bộ CHQS tỉnh đến dâng hương tại Khu di tích Ngã ba Đồng Lộc và thăm, tặng quà một số gia đình chính sách ở Hà Tĩnh.
UBND tỉnh Hà Tĩnh vừa ban hành quyết định trích hơn 1,7 tỷ đồng cấp cho các địa phương, đơn vị để tặng quà người có công và tổ chức các hoạt động kỷ niệm 77 năm Ngày Thương binh - Liệt sĩ.
Việc truy tặng danh hiệu “Bà Mẹ Việt Nam anh hùng” là phần thưởng cao quý, thể hiện sự ghi nhận của Đảng, Nhà nước, Nhân dân trước sự hy sinh, đóng góp to lớn của các mẹ.
Trưởng ban Dân vận Tỉnh ủy Trương Thanh Huyền đề nghị huyện Cẩm Xuyên (Hà Tĩnh) thường xuyên quan tâm, chăm lo chu đáo cho các gia đình chính sách trên địa bàn.
Ban Chỉ huy PCTT&TKCN tỉnh Hà Tĩnh đề nghị các địa phương, đơn vị theo dõi chặt chẽ diễn biến của áp thấp nhiệt đới, quản lý chặt chẽ các phương tiện tàu thuyền ra khơi.
Say mê học tập, chịu khó tìm tòi, em Trần Thị Quỳnh Như – lớp 12A5, Trường THPT Nghèn (Can Lộc) đã trở thành thí sinh có điểm thi cao nhất Kỳ thi tốt nghiệp THPT năm 2024 tại cụm thi Hà Tĩnh.
Theo Trung tâm Dự báo khí tượng thủy văn quốc gia, sáng nay (19/7), vùng áp thấp trên vùng biển phía đông của khu vực giữa Biển Đông đã mạnh lên thành áp thấp nhiệt đới. Sức gió mạnh nhất vùng gần tâm áp thấp nhiệt đới mạnh cấp 6, giật cấp 8.
Đều là học sinh trường huyện với kinh nghiệm tự học là chính, hai thủ khoa khối A01 và D01 của Hà Tĩnh đã mang đến những câu chuyện thú vị về niềm say mê học tập và sự nỗ lực không ngừng.
Thông qua Chương trình mục tiêu quốc gia giảm nghèo bền vững giai đoạn 2021 - 2025, TX Kỳ Anh (Hà Tĩnh) đã trao 28 mô hình sinh kế hỗ trợ hơn 600 hộ thoát nghèo.
Gần 400 đại biểu đã được Sở Y tế Hà Tĩnh phổ biến, hướng dẫn các quy định mới trong khám bệnh, chữa bệnh để áp dụng hiệu quả trong thực tiễn hoạt động.
Với kết quả thi tốt nghiệp THPT, Bùi Anh Vũ (lớp 12A5, Trường THPT Hồng Lĩnh, TX Hồng Lĩnh, Hà Tĩnh) đều đạt trên 28 điểm ở các khối xét tuyển đại học là: A00, A01 và D07.
36 học sinh đạt từ 27 điểm trở lên ở khối truyền thống, trong đó có 2 thủ khoa toàn tỉnh, Trường THPT Mai Thúc Loan (Lộc Hà, Hà Tĩnh) đã có sự "bứt phá" đáng ghi nhận.
Hoạt động giao lưu của đại biểu Trại hè Việt Nam năm 2024 với thanh niên Hà Tĩnh đã góp phần tạo sự gắn kết với quê hương, vun đắp tình yêu đất nước, tinh thần tự hào dân tộc.
Từ phân tích cụ thể dữ liệu điểm thi từng môn, Giáo sư Nguyễn Đình Đức nhận định điểm chuẩn xét tuyển đại học theo điểm thi Tốt nghiệp THPT năm nay sẽ tăng từ 1 đến 3 điểm.