(Baohatinh.vn) - Ngày 30/4, Ủy ban MTTQ huyện Can Lộc (Hà Tĩnh) phối hợp các địa phương trao tặng 323 suất quà “Hạt gạo yêu thương” cho các gia đình gặp khó khăn do dịch Covid-19 ở các xã Khánh Vĩnh Yên, Quang Lộc, Mỹ Lộc, Sơn Lộc.
Chương trình “Hạt gạo yêu thương” trao quà tại xã Tùng Lộc. Ảnh CTV.
Trong đó, 105 suất quà cho các hoàn cảnh là hộ nghèo, hộ gia đình gặp khó khăn ảnh hưởng bởi dịch Covid-19 tại xã Khánh Vĩnh Yên.
218 suất quà còn lại được trao cho các đối tượng có hoàn cảnh như trên tại 3 xã Quang Lộc, Mỹ Lộc và Sơn Lộc.
Mỗi suất quà trị giá 170 ngàn đồng gồm: 10kg gạo, 1 lít dầu ăn, 1 lít nước mắm, 1 kg đường.
Trước đó, từ ngày 24 - 29/4, chương trình đã trao 1.048 suất quà cho các hoàn cảnh khó khăn bị ảnh hưởng từ dịch Covid-19 cho một số xã thuộc địa bàn Can Lộc.
Chương trình “Hạt gạo yêu thương” do Công ty Cổ phần Dịch vụ Hàng không sân bay Nội Bài, Hãng Hàng không Vietnam Airlines và Hội Phật tử Hà Nội tài trợ với tổng số 1.371 suất quà, tương ứng số tiền hơn 233 triệu đồng.
Gần 350 trường hợp là người có công, gia đình chính sách ở Hương Sơn (Hà Tĩnh) được đội ngũ y, bác sỹ Câu lạc bộ Thầy thuốc trẻ Trung tâm Y tế huyện khám, cấp thuốc miễn phí.
Ngày hội hiến máu tình nguyện lần II năm 2024 của huyện Cẩm Xuyên (Hà Tĩnh) huy động hàng trăm cán bộ, hội viên, ĐVTN và người lao động cùng tham gia và thu về 248 đơn vị máu.
Nhân kỷ niệm 77 năm ngày Thương binh - Liệt sỹ, Công đoàn Khối Các cơ quan Đảng tỉnh Hà Tĩnh đã dâng hương địa chỉ đỏ và tặng quà cho các gia đình có công với cách mạng.
Đoàn công tác Tổng Công ty Tân Cảng Sài Gòn đã ân cần thăm hỏi các Mẹ Việt Nam anh hùng và thân nhân các mẹ ở Hà Tĩnh; đồng thời mong các mẹ mạnh khỏe, sống vui vầy cùng con cháu.
Những tủ tái chế do Công ty TNHH MTV Thanh Tùng 2 trao tặng góp phần hỗ trợ giáo viên, học sinh tiếp tục dạy học tốt và cải thiện cơ sở vật chất cho các trường trên địa bàn TP Hà Tĩnh.
Chương trình hỗ trợ của Công ty CP Cảng Quốc tế Lào - Việt góp phần chung tay cùng Bệnh viện Đa khoa tỉnh Hà Tĩnh chia sẻ khó khăn với bệnh nhân nghèo.
Những ngôi nhà tình nghĩa được khởi công giúp các gia đình khó khăn trên địa bàn huyện miền núi Vũ Quang (Hà Tĩnh) có điều kiện vươn lên trong cuộc sống.
Chương tình nhằm giúp trẻ em mắc dị tật hở môi, vòm miệng ở Hà Tĩnh thuận lợi trong ăn uống, sinh hoạt, xóa bỏ mặc cảm và trở lại cuộc sống bình thường.
Hội Chữ thập đỏ và đại diện nhà tài trợ đã trao tặng 56 suất quà cho 56 trẻ từ 6 tháng - 2 tuổi có hoàn cảnh khó khăn trên địa bàn huyện Can Lộc (Hà Tĩnh).
Trong đợt tặng quà này, bà Nguyễn Thị Bách - Ủy viên BCH Hội Phụ nữ Hà Tĩnh ở CHLB Đức đã cùng đại diện Báo Hà Tĩnh đến thăm hỏi, động viên những hoàn cảnh đặc biệt khó khăn.