Thủy phi cơ US-2 do tập đoàn ShinMaywa Industries của Nhật Bản chế tạo được đánh giá cao bởi sự cơ động và nhiều tính năng hiện đại.
Thủy phi cơ US-2 có kích cỡ rất lớn, với chiều dài 33,46m, cao 9,8m, sải cánh 33,15m. (Ảnh: Airliners)
Trọng lượng rỗng của US-2 khoảng 25,63 tấn, trọng lượng cất cánh tối đa lên tới 47,7 tấn. (Ảnh: Defence blog)
Với kích cỡ này, US-2 là một trong những thủy phi cơ lớn nhất thế giới hiện nay. (Ảnh: Airliners)
US-2 đạt tốc độ bay tối đa 560km/giờ, tốc độ bay hành trình 480km/giờ ở độ cao 6.000m. (Ảnh: Airplane picture)
Tầm bay của thủy phi cơ US-2 là 4.700km, trần bay 7.195m. (Ảnh: AP)
US-2 có thể chở theo 20 người, 12 cáng cứu thương hoặc vài tấn hàng hóa các loại. (Ảnh: Jetphotos)
Kết cấu khung thân nhẹ, linh hoạt có thể chuyển đổi tùy theo nhiệm vụ cho phép US-2 có dải nhiệm vụ công tác rộng. (Ảnh: Jetphotos)
Hệ thống điện tử trên khoang của US-2 đạt chuẩn hiện đại cho phép thực hiện nhiệm vụ bay trong nhiều điều kiện thời gian, thời tiết phức tạp và tính tự động hóa cao. (Ảnh: Jetphotos)
US-2 của Nhật Bản có hệ thống 5 động cơ cho phép kiểm soát tốt các lớp biên bên cánh. (Ảnh: Jetphotos)
US-2 cũng là thủy phi cơ duy nhất hiện nay có khả năng cất cánh và hạ cánh 5 điểm trên biển. (Ảnh: Jetphotos)
Loại thủy phi cơ này có thể phục vụ trong lực lượng hải quân, tuần tra biển hay tìm kiếm cứu nạn. (Ảnh: Jetphotos)
Việc đề nghị ban hành nghị quyết liên quan đến tổ bảo vệ ANTT ở cơ sở là một trong những nội dung quan trọng được xem xét, thảo luận tại Kỳ họp thứ 20, HĐND tỉnh Hà Tĩnh khoá XVIII.
Ngày 15/7, Bí thư Tỉnh ủy Hà Tĩnh Hoàng Trung Dũng cùng bí thư các tỉnh tham dự hội nghị ra nghị quyết lãnh đạo thực hiện nhiệm vụ 6 tháng cuối năm 2024 của Đảng ủy Quân khu 4.
Những chiến công hiển hách của lực lượng Công an Hà Tĩnh thể hiện sự quyết liệt trong đấu tranh với các loại tội phạm, giữ vững sự bình yên cho Nhân dân.
Đội thi Hà Tĩnh đứng thứ 4 toàn đoàn tại Hội thi Nghiệp vụ chữa cháy và cứu nạn, cứu hộ “Tổ liên gia an toàn phòng cháy, chữa cháy” toàn quốc năm 2024.
Bộ đội Biên phòng Hà Tĩnh tiếp tục lan tỏa tinh thần, triển khai phong trào thi đua quyết thắng bằng nhiều cách làm sáng tạo, hiệu quả để xây dựng lực lượng và thực hiện tốt nhiệm vụ bảo vệ biên giới trong tình hình mới.
Bộ Tư lệnh Vùng 4 Hải quân vừa phối hợp trao bằng Tổ quốc ghi công cho gia đình các liệt sỹ quê Hà Tĩnh, Nghệ An và Quảng Ngãi hy sinh tại quần đảo Trường Sa.
Chủ tịch UBND tỉnh Hà Tĩnh Võ Trọng Hải yêu cầu: Trên cơ sở kết quả năm 2024, các địa phương chủ động xây dựng kế hoạch, chương trình thực hiện tuyển quân năm 2025 chặt chẽ, sát thực tiễn, phấn đấu đạt và vượt chỉ tiêu được giao.
Đồn Biên phòng Bản Giàng (BĐBP Hà Tĩnh) và Đại đội Biên phòng 311, Bộ CHQS tỉnh Khăm Muồn - Lào vừa tổ chức tuần tra trên tuyến biên giới chung giữa hai tỉnh.
BĐBP Hà Tĩnh tiếp tục tích cực điều tra, xử lý hành vi vi phạm IUU, các đường dây đưa tàu cá, ngư dân đi khai thác hải sản trái phép ở vùng biển nước ngoài...
Lực lượng cảnh sát biển đã trao 70 suất quà, 250 lá cờ Tổ quốc và hàng trăm tờ rơi, tờ gấp tuyên truyền pháp luật cho ngư dân các xã ven biển Lộc Hà (Hà Tĩnh).
Xã Cẩm Mỹ (Cẩm Xuyên) diễn tập chiến đấu khu vực phòng thủ (KVPT) để làm điểm cho các địa phương khác ở Hà Tĩnh rút kinh nghiệm tổ chức diễn tập năm 2024.