(Baohatinh.vn) - Thực hiện chương trình Tết yêu thương Canh Tý năm 2020, trong ngày 31/12/2019, Hội chữ Thập đỏ huyện Thạch Hà phối hợp với Hyundai Hà Tĩnh đã tổ chức trao quà Tết cho các hộ nghèo, đối tượng bảo trợ xã hội trên địa bàn huyện.
Đoàn đã trao tặng 100 suất quà gồm tiền mặt và các nhu yếu phẩm, với tổng trị giá 50 triệu đồng cho các hộ nghèo, đối tượng bảo trợ xã hội ở các xã Thạch Sơn, Thạch Long, Thạch Hương, Thạch Văn, Thạch Thắng huyện Thạch Hà.
Toàn bộ kinh phí các phần quà do Công ty Hyundai Hà Tĩnh hỗ trợ trao tặng. Những món quà tuy giá trị vật chất không lớn nhưng phần nào động viên tinh thần, giúp các gia đình có hoàn cảnh khó khăn, đối tượng bảo trợ xã hội đón Tết Canh Tý 2020 vui vẻ, đầm ấm…
Đây là hoạt động ý nghĩa phát, huy tinh thần “tương thân tương ái”, “lá lành đùm lá rách”, tiếp thêm động lực, niềm tin cho những người khó khăn vươn lên trong cuộc sống.
Gần 350 trường hợp là người có công, gia đình chính sách ở Hương Sơn (Hà Tĩnh) được đội ngũ y, bác sỹ Câu lạc bộ Thầy thuốc trẻ Trung tâm Y tế huyện khám, cấp thuốc miễn phí.
Ngày hội hiến máu tình nguyện lần II năm 2024 của huyện Cẩm Xuyên (Hà Tĩnh) huy động hàng trăm cán bộ, hội viên, ĐVTN và người lao động cùng tham gia và thu về 248 đơn vị máu.
Nhân kỷ niệm 77 năm ngày Thương binh - Liệt sỹ, Công đoàn Khối Các cơ quan Đảng tỉnh Hà Tĩnh đã dâng hương địa chỉ đỏ và tặng quà cho các gia đình có công với cách mạng.
Đoàn công tác Tổng Công ty Tân Cảng Sài Gòn đã ân cần thăm hỏi các Mẹ Việt Nam anh hùng và thân nhân các mẹ ở Hà Tĩnh; đồng thời mong các mẹ mạnh khỏe, sống vui vầy cùng con cháu.
Những tủ tái chế do Công ty TNHH MTV Thanh Tùng 2 trao tặng góp phần hỗ trợ giáo viên, học sinh tiếp tục dạy học tốt và cải thiện cơ sở vật chất cho các trường trên địa bàn TP Hà Tĩnh.
Chương trình hỗ trợ của Công ty CP Cảng Quốc tế Lào - Việt góp phần chung tay cùng Bệnh viện Đa khoa tỉnh Hà Tĩnh chia sẻ khó khăn với bệnh nhân nghèo.
Những ngôi nhà tình nghĩa được khởi công giúp các gia đình khó khăn trên địa bàn huyện miền núi Vũ Quang (Hà Tĩnh) có điều kiện vươn lên trong cuộc sống.
Chương tình nhằm giúp trẻ em mắc dị tật hở môi, vòm miệng ở Hà Tĩnh thuận lợi trong ăn uống, sinh hoạt, xóa bỏ mặc cảm và trở lại cuộc sống bình thường.
Hội Chữ thập đỏ và đại diện nhà tài trợ đã trao tặng 56 suất quà cho 56 trẻ từ 6 tháng - 2 tuổi có hoàn cảnh khó khăn trên địa bàn huyện Can Lộc (Hà Tĩnh).
Trong đợt tặng quà này, bà Nguyễn Thị Bách - Ủy viên BCH Hội Phụ nữ Hà Tĩnh ở CHLB Đức đã cùng đại diện Báo Hà Tĩnh đến thăm hỏi, động viên những hoàn cảnh đặc biệt khó khăn.