(Baohatinh.vn) - Phòng chống tai nạn đuối nước, Huyện đoàn Cẩm Xuyên (Hà Tĩnh) phối hợp với các địa phương, trường học tổ chức dạy bơi miễn phí cho học sinh trong những ngày hè.
Huyện đoàn Cẩm Xuyên vừa phối hợp Đoàn thị trấn Cẩm Xuyên và Liên đội Trường THCS thị trấn Cẩm Xuyên tổ chức khai giảng, ra mắt CLB bơi hè cho trẻ em trên địa bàn. Tham gia sinh hoạt CLB, các em học sinh được dạy bơi miễn phí.
Ngay trong ngày đầu khai giảng, CLB đã tiếp nhận hơn 50 học viên là học sinh trên địa bàn huyện Cẩm Xuyên đăng ký tham gia.
Để duy trì CLB hoạt động hiệu quả và các em được học bơi trong điều kiện an toàn, sạch sẽ, Huyện đoàn Cẩm Xuyên đã kêu gọi nguồn lực xã hội hóa để trang bị vật chất như: nước sạch, áo phao, phao bơi...
Hoạt động CLB bơi hè của Huyện đoàn Cẩm Xuyên sẽ được duy trì từ nay đến hết 30/8/2020.
CLB phấn đấu kết thúc kỳ nghỉ hè, 100% học viên sẽ được rèn luyện thuần thục kỹ năng bơi lội nhằm phòng tránh tai nạn đuối nước.
Không chỉ rèn luyện kỹ năng bơi lội, đây còn là sân chơi bổ ích cho các em trong dịp hè 2020.
CLB bơi hè 2020 là một trong những hoạt động trọng tâm trong Chiến dịch thanh niên tình nguyện hè năm 2020 của Huyện đoàn Cẩm Xuyên. Dự kiến đầu tháng 7, Huyện đoàn Cẩm Xuyên sẽ mở thêm 2 lớp dạy bơi trên địa bàn 2 xã: Cẩm Lộc và Cẩm Trung. Đây là những vùng có nguy đuối nước cao, hầu như năm nào cũng xảy ra tai nạn đuối nước thương tâm. Tính chung trên địa bàn toàn huyện, từ đầu năm đến nay đã xảy ra 5 trường hợp trẻ em bị đuối thương tâm.
Gần 350 trường hợp là người có công, gia đình chính sách ở Hương Sơn (Hà Tĩnh) được đội ngũ y, bác sỹ Câu lạc bộ Thầy thuốc trẻ Trung tâm Y tế huyện khám, cấp thuốc miễn phí.
Ngày hội hiến máu tình nguyện lần II năm 2024 của huyện Cẩm Xuyên (Hà Tĩnh) huy động hàng trăm cán bộ, hội viên, ĐVTN và người lao động cùng tham gia và thu về 248 đơn vị máu.
Nhân kỷ niệm 77 năm ngày Thương binh - Liệt sỹ, Công đoàn Khối Các cơ quan Đảng tỉnh Hà Tĩnh đã dâng hương địa chỉ đỏ và tặng quà cho các gia đình có công với cách mạng.
Đoàn công tác Tổng Công ty Tân Cảng Sài Gòn đã ân cần thăm hỏi các Mẹ Việt Nam anh hùng và thân nhân các mẹ ở Hà Tĩnh; đồng thời mong các mẹ mạnh khỏe, sống vui vầy cùng con cháu.
Những tủ tái chế do Công ty TNHH MTV Thanh Tùng 2 trao tặng góp phần hỗ trợ giáo viên, học sinh tiếp tục dạy học tốt và cải thiện cơ sở vật chất cho các trường trên địa bàn TP Hà Tĩnh.
Chương trình hỗ trợ của Công ty CP Cảng Quốc tế Lào - Việt góp phần chung tay cùng Bệnh viện Đa khoa tỉnh Hà Tĩnh chia sẻ khó khăn với bệnh nhân nghèo.
Những ngôi nhà tình nghĩa được khởi công giúp các gia đình khó khăn trên địa bàn huyện miền núi Vũ Quang (Hà Tĩnh) có điều kiện vươn lên trong cuộc sống.
Chương tình nhằm giúp trẻ em mắc dị tật hở môi, vòm miệng ở Hà Tĩnh thuận lợi trong ăn uống, sinh hoạt, xóa bỏ mặc cảm và trở lại cuộc sống bình thường.
Hội Chữ thập đỏ và đại diện nhà tài trợ đã trao tặng 56 suất quà cho 56 trẻ từ 6 tháng - 2 tuổi có hoàn cảnh khó khăn trên địa bàn huyện Can Lộc (Hà Tĩnh).
Trong đợt tặng quà này, bà Nguyễn Thị Bách - Ủy viên BCH Hội Phụ nữ Hà Tĩnh ở CHLB Đức đã cùng đại diện Báo Hà Tĩnh đến thăm hỏi, động viên những hoàn cảnh đặc biệt khó khăn.