(Baohatinh.vn) - Sáng 5/9, Giám đốc Agribank Chi nhánh Hà Tĩnh II Võ Văn Nhất đã tới chúc mừng lễ khai giảng, tặng thiết bị dạy học cho các nhà trường và tặng Quỹ Khuyến học xã Thuần Thiện (huyện Can Lộc).
Theo đó, Agribank Chi nhánh Hà Tĩnh II tặng 5 ti vi loại 55 inch trị giá 60 triệu đồng cho Trường Tiểu học Phúc Lộc và tặng 2 tivi loại 55 inch trị giá 24 triệu đồng cho Trường Mầm non Phúc Lộc (xã Thuần Thiện). Để động viên phong trào học tập của địa phương, dịp này Agribank Chi nhánh Hà Tĩnh II cũng trao tặng Quỹ Khuyến học xã Thuần Thiện 100 triệu đồng.
Cũng trong sáng nay, lãnh đạo, cán bộ thuộc Hội sở và các chi nhánh trực thuộc Agribank Chi nhánh Hà Tĩnh II đã tới chúc mừng lễ khai giảng và trao tặng thiết bị dạy học cho nhiều trường học trên địa bàn toàn tỉnh. Trong ảnh: Đại diện lãnh đạo Agribank Chi nhánh Hà Tĩnh II tặng học bổng cho các em học sinh vượt khó học giỏi tại Trường Tiểu học Kỳ Thịnh 1 (TX Kỳ Anh).
Hưởng ứng chương trình "Cùng em nhỏ đến trường", năm học này, Agribank Chi nhánh Hà Tĩnh II đồng hành cùng 9 em nhỏ có hoàn cảnh khó khăn trong toàn tỉnh, tạo động lực phấn đấu cho các em vươn lên trong học tập với số tiền tài trợ 3,6 triệu đồng/năm. Trong ảnh: Trẻ có hoàn cảnh khó khăn tại Trường Mầm non Thạch Trị (Thạch Hà) được Agribank Chi nhánh Hà Tĩnh II đồng hành trong học tập.
Đại diện lãnh đạo Agribank Chi nhánh Hà Tĩnh II tặng 15 bộ bàn ghế trị giá 10 triệu đồng cho trường Mầm non Thạch Thắng (Thạch Hà).
Được biết, tổng kinh phí mà Ngân hàng Agribank Chi nhánh Hà Tĩnh II trao tặng cho quỹ khuyến học của các địa phương; học bổng, thiết bị dạy học cho các nhà trường trong năm học mới 2022 - 2023 là 391,6 triệu đồng. Số tiền này được trích từ Quỹ Từ thiện - Nhân đạo và sự đóng góp ngày lương của toàn thế cán bộ, nhân viên của toàn chi nhánh.
Chương trình hỗ trợ của Công ty CP Cảng Quốc tế Lào - Việt góp phần chung tay cùng Bệnh viện Đa khoa tỉnh Hà Tĩnh chia sẻ khó khăn với bệnh nhân nghèo.
Những ngôi nhà tình nghĩa được khởi công giúp các gia đình khó khăn trên địa bàn huyện miền núi Vũ Quang (Hà Tĩnh) có điều kiện vươn lên trong cuộc sống.
Chương tình nhằm giúp trẻ em mắc dị tật hở môi, vòm miệng ở Hà Tĩnh thuận lợi trong ăn uống, sinh hoạt, xóa bỏ mặc cảm và trở lại cuộc sống bình thường.
Hội Chữ thập đỏ và đại diện nhà tài trợ đã trao tặng 56 suất quà cho 56 trẻ từ 6 tháng - 2 tuổi có hoàn cảnh khó khăn trên địa bàn huyện Can Lộc (Hà Tĩnh).
Trong đợt tặng quà này, bà Nguyễn Thị Bách - Ủy viên BCH Hội Phụ nữ Hà Tĩnh ở CHLB Đức đã cùng đại diện Báo Hà Tĩnh đến thăm hỏi, động viên những hoàn cảnh đặc biệt khó khăn.
Tập trung quyết liệt cho công tác đào tạo nghề, hỗ trợ mô hình sinh kế là những giải pháp mà xã Sơn Hàm (Hương Sơn – Hà Tĩnh) giúp nhiều hộ dân thoát nghèo.
Phát huy tinh thần “tương thân tương ái”, Ủy ban MTTQ huyện Lộc Hà (Hà Tĩnh) đã vận động, tập hợp các tầng lớp nhân dân chung tay chăm lo cho người nghèo bằng những hoạt động thiết thực.