![Bàn giao 8 nhà tình nghĩa cho cựu TNXP Hà Tĩnh](https://cdn.baohatinh.vn/images/f712e9e8a6b5e80ed3d413f155f7d28f49c54d88658bf815c2aefc7345483876e3b9fc4f6b4de541067d96204805ebda/138d0095928t25714l0.jpg)
Đoàn cắt băng khánh thành và bàn giao 8 căn nhà tình nghĩa cho cựu TNXP Hà Tĩnh (Trong ảnh: Cắt băng khánh thành nhà bà Trần Thị Đường - TDP11, thị trấn Hương Khê)
Đoàn đã dự lễ khánh thành và bàn giao nhà cho các hộ: Tô Viết Diền - thôn Phú Minh (xã Kỳ Phú), Nguyễn Thị Phúc - thôn Lạc Thắng (xã Kỳ Lạc), Hồ Thị Phấn - thôn Sơn Bắc (xã Kỳ Thọ), cùng huyện Kỳ Anh; Trương Thị Phú - thôn Thanh Long (xã Thạch Bàn), Lê Thị Châu - thôn Đồng Xuân (xã Thạch Xuân), cùng huyện Thạch Hà; Nguyễn Văn Huệ - thôn 1 (xã Hương Liên), Trần Thị Đường - TDP 11 (TT Hương Khê), Phạm Thị Nhâm - thôn Phú Hương 1 (xã Hương Xuân), cùng huyện Hương Khê.
![Bàn giao 8 nhà tình nghĩa cho cựu TNXP Hà Tĩnh](https://cdn.baohatinh.vn/images/f712e9e8a6b5e80ed3d413f155f7d28f5809e289db7c8bb9f445add71dcc8f5f8ad670e1b865c7a6cb756fd9077c31b3/138d0095938t29581l0.jpg)
Đoàn tặng mỗi gia đình 1 chiếc TV trị giá 10 triệu đồng (Trong ảnh: Gia đình ông Tô Viết Diền - Kỳ Phú, Kỳ Anh nhận món quà từ đoàn)
Đây là những gia đình cựu TNXP hoàn cảnh đặc biệt khó khăn, chưa có nhà ở ổn định. Với số tiền hỗ trợ 50 triệu đồng/hộ được trích từ nguồn đóng góp của cán bộ, nhân viên đoàn tiếp viên VNE, gia đình các cựu TNXP đã xây được căn nhà kiên cố.
![Bàn giao 8 nhà tình nghĩa cho cựu TNXP Hà Tĩnh](https://cdn.baohatinh.vn/images/f712e9e8a6b5e80ed3d413f155f7d28f4d94354b5c4dd95414aff1817dda5036e271ef97f0a50a4ff9cf978d514b83ee/138d0095950t34638l0.jpg)
Đoàn tặng quà thân nhân 10 cô gái Ngã Ba Đồng Lộc
Dịp này, đoàn cũng đã tặng mỗi gia đình một chiếc TV trị giá khoảng 10 triệu đồng; tặng quà gia đình thân nhân 10 cô gái Ngã ba Đồng Lộc và Anh hùng La Thị Tám với tổng trị giá 13 triệu đồng; tặng một học sinh nghèo đạt kết quả cao tại kỳ thi THPT Quốc gia ở huyện Hương Khê số tiền 5 triệu đồng.
![Bàn giao 8 nhà tình nghĩa cho cựu TNXP Hà Tĩnh](https://cdn.baohatinh.vn/images/f712e9e8a6b5e80ed3d413f155f7d28f5e0cec23434377c1a538949015b093e863d8277a99a2ce2866ef74ecca1e55a4/138d0100002t18949l0.jpg)
Tặng quà, động viên học sinh nghèo học giỏi huyện Hương Khê