(Baohatinh.vn) - 50 phần quà đã được gửi tặng tới các hộ dân có hoàn cảnh khó khăn tại xã Phúc Đồng (Hương Khê, Hà Tĩnh) nhằm sẻ chia khó khăn, chung tay hỗ trợ người dân đón tết cổ truyền ấm áp, sum vầy.
Đại biểu tham dự chương trình.
Nhân dịp chuẩn bị đón tết nguyên đán Quý Mão 2023, chiều 13/1, Báo Hà Tĩnh, Ngân hàng Chính sách xã hội tỉnh tổ chức chương trình “Xuân nhân ái, tết sẻ chia” tại xã Phúc Đồng (Hương Khê).
Tại chương trình, Phó Giám đốc Ngân hàng Chính sách xã hội tỉnh Hoàng Bá Đồng gửi tới người dân có hoàn cảnh khó khăn lời chúc mừng năm mới cũng như chia sẻ mục đích, ý nghĩa nhân văn của chương trình.
Phó Tổng Biên tập Báo Hà Tĩnh Trương Mai Thủy mong muốn những phần quà sẽ là nguồn động viên để các hộ gia đình có hoàn cảnh khó khăn đón tết Nguyên đán Quý Mão 2023 vui vẻ, đầm ấm, sớm ổn định cuộc sống.
Dịp này, Ban Tổ chức chương trình đã trao 50 suất quà cho các hộ gia đình có hoàn cảnh khó khăn...
...mỗi suất quà gồm 500 nghìn đồng tiền mặt và một số thực phẩm đón tết.
Chương trình hỗ trợ của Công ty CP Cảng Quốc tế Lào - Việt góp phần chung tay cùng Bệnh viện Đa khoa tỉnh Hà Tĩnh chia sẻ khó khăn với bệnh nhân nghèo.
Những ngôi nhà tình nghĩa được khởi công giúp các gia đình khó khăn trên địa bàn huyện miền núi Vũ Quang (Hà Tĩnh) có điều kiện vươn lên trong cuộc sống.
Chương tình nhằm giúp trẻ em mắc dị tật hở môi, vòm miệng ở Hà Tĩnh thuận lợi trong ăn uống, sinh hoạt, xóa bỏ mặc cảm và trở lại cuộc sống bình thường.
Hội Chữ thập đỏ và đại diện nhà tài trợ đã trao tặng 56 suất quà cho 56 trẻ từ 6 tháng - 2 tuổi có hoàn cảnh khó khăn trên địa bàn huyện Can Lộc (Hà Tĩnh).
Trong đợt tặng quà này, bà Nguyễn Thị Bách - Ủy viên BCH Hội Phụ nữ Hà Tĩnh ở CHLB Đức đã cùng đại diện Báo Hà Tĩnh đến thăm hỏi, động viên những hoàn cảnh đặc biệt khó khăn.
Tập trung quyết liệt cho công tác đào tạo nghề, hỗ trợ mô hình sinh kế là những giải pháp mà xã Sơn Hàm (Hương Sơn – Hà Tĩnh) giúp nhiều hộ dân thoát nghèo.
Phát huy tinh thần “tương thân tương ái”, Ủy ban MTTQ huyện Lộc Hà (Hà Tĩnh) đã vận động, tập hợp các tầng lớp nhân dân chung tay chăm lo cho người nghèo bằng những hoạt động thiết thực.