(Baohatinh.vn) - Để đảm bảo an toàn trong bối cảnh dịch Covid-19, Ban Tổ chức hiến máu tình nguyện Can Lộc (Hà Tĩnh) lấy máu từng đơn vị theo khung giờ riêng; đo thân nhiệt, kiểm tra sức khỏe trước khi hiến máu.
Sáng nay (5/7), hơn 350 cán bộ, công chức, viên chức, người lao động trên địa bàn 18 xã, thị trấn và Trung tâm Y tế huyện Can Lộc đã tham gia ngày hội hiến máu tình nguyện đợt 1 năm 2021.
Ngày hội hiến máu đã thu hút đông đảo đoàn viên công đoàn, cán bộ, công chức, viên chức các cơ quan, xã, thị trấn ở Can Lộc tình nguyện tham gia. Trong ảnh: Người hiến máu được đo thân nhiệt...
...và kiểm tra sức khỏe trước khi hiến máu.
Ngoài sự hưởng ứng tích cực của đoàn viên trẻ, có rất nhiều cán bộ công chức, viên chức tham gia hiến máu nhiều lần.
Kết quả, Ban Tổ chức đã thu về 257 đơn vị máu. Số máu này được Bệnh viện Đa khoa Hà Tĩnh tiếp nhận, sàng lọc và bổ sung vào ngân hàng máu để cung cấp cho người bệnh khi cần thiết. Trong ảnh: Chủ tịch UBND thị trấn Nghèn Bùi Viết Hùng lần thứ 32 hiến máu tình nguyện.
Chương trình hỗ trợ của Công ty CP Cảng Quốc tế Lào - Việt góp phần chung tay cùng Bệnh viện Đa khoa tỉnh Hà Tĩnh chia sẻ khó khăn với bệnh nhân nghèo.
Những ngôi nhà tình nghĩa được khởi công giúp các gia đình khó khăn trên địa bàn huyện miền núi Vũ Quang (Hà Tĩnh) có điều kiện vươn lên trong cuộc sống.
Chương tình nhằm giúp trẻ em mắc dị tật hở môi, vòm miệng ở Hà Tĩnh thuận lợi trong ăn uống, sinh hoạt, xóa bỏ mặc cảm và trở lại cuộc sống bình thường.
Hội Chữ thập đỏ và đại diện nhà tài trợ đã trao tặng 56 suất quà cho 56 trẻ từ 6 tháng - 2 tuổi có hoàn cảnh khó khăn trên địa bàn huyện Can Lộc (Hà Tĩnh).
Trong đợt tặng quà này, bà Nguyễn Thị Bách - Ủy viên BCH Hội Phụ nữ Hà Tĩnh ở CHLB Đức đã cùng đại diện Báo Hà Tĩnh đến thăm hỏi, động viên những hoàn cảnh đặc biệt khó khăn.
Tập trung quyết liệt cho công tác đào tạo nghề, hỗ trợ mô hình sinh kế là những giải pháp mà xã Sơn Hàm (Hương Sơn – Hà Tĩnh) giúp nhiều hộ dân thoát nghèo.
Phát huy tinh thần “tương thân tương ái”, Ủy ban MTTQ huyện Lộc Hà (Hà Tĩnh) đã vận động, tập hợp các tầng lớp nhân dân chung tay chăm lo cho người nghèo bằng những hoạt động thiết thực.