(Baohatinh.vn) - Tại Trung tâm Điều dưỡng người có công và Bảo trợ xã hội Hà Tĩnh, Làng trẻ SOS Hà Tĩnh, Chủ tịch Ủy ban MTTQ tỉnh Trần Nhật Tân chúc các cụ, các mẹ, các cháu sức khoẻ và đón Tết nguyên đán nhiều niềm vui.
Sáng nay (3/2), Chủ tịch Ủy ban MTTQ Việt Nam tỉnh Hà Tĩnh Trần Nhật Tân đã đến thăm hỏi, chúc tết và tặng quà tại Làng Trẻ em mồ côi Hà Tĩnh (SOS) và Trung tâm Điều dưỡng người có công và Bảo trợ xã hội tỉnh.
Chủ tịch Ủy ban MTTQ tỉnh Trần Nhật Tân chúc các em nhỏ tại Làng Trẻ em mồ côi Hà Tĩnh (SOS) mạnh khoẻ, ngoan ngoãn; chúc cán bộ, nhân viên và các cháu đón một mùa xuân ấm áp, tươi vui.
Dịp này, Chủ tịch Ủy ban MTTQ tỉnh đã trao 200 suất quà với tổng trị giá 100 triệu đồng cho các em nhỏ tại Làng trẻ SOS Hà Tĩnh.
Ân cần thăm hỏi sức khoẻ các cụ già tại Trung tâm Điều dưỡng người có công và Bảo trợ xã hội tỉnh, Chủ tịch Ủy ban MTTQ tỉnh Trần Nhật Tân chúc các cụ sống lâu, sống khoẻ và đón Tết Tân Sửu đầm ấm, hạnh phúc trong sự chăm lo, chia sẻ của các cấp chính quyền và cộng đồng.
Chủ tịch Ủy ban MTTQ tỉnh Trần Nhật Tân cũng trao tặng 250 suất quà, trị giá 125 triệu đồng cho các cụ. Chia sẻ với những vất vả của cán bộ, nhân viên đang làm việc tại Trung tâm, Chủ tịch Ủy ban MTTQ tỉnh mong muốn các cán bộ, nhân viên nỗ lực vượt khó, đảm bảo cho đối tượng chính sách, người già đón Tết vui vẻ, đầm ấm.
Phó Chủ tịch UBND tỉnh Hà Tĩnh mong muốn các cấp, ngành và huyện Hương Khê tiếp tục quan tâm, động viên gia đình chính sách, hỗ trợ đồng bào dân tộc thiểu số về sinh kế, phát triển kinh tế.
Bí thư Huyện uỷ Nghi Xuân (Hà Tĩnh) vừa đến thăm hỏi, động viên, tặng quà các hộ gia đình người có công trên địa bàn huyện Nghi Xuân nhân dịp tết Nguyên đán Tân Sửu 2021.
Tặng quà tết các đơn vị bảo trợ xã hội tại Cẩm Xuyên và TP Hà Tĩnh, Phó Chủ tịch HĐND tỉnh Trần Văn Kỳ mong muốn các đơn vị thực hiện tốt hơn nữa công tác chăm lo cho đối tượng xã hội trên địa bàn.
Nhân kỷ niệm 77 năm Ngày Thương binh - Liệt sỹ, sáng 21/7, đoàn cán bộ của Ban Phụ nữ Quân đội, Tổng cục Chính trị Quân đội nhân dân Việt Nam do Đại tá Nguyễn Thị Thu Hiền - Trưởng ban làm trưởng đoàn phối hợp với Hội LHPN tỉnh, Hội Phụ nữ Bộ CHQS tỉnh đến dâng hương tại Khu di tích Ngã ba Đồng Lộc và thăm, tặng quà một số gia đình chính sách ở Hà Tĩnh.
UBND tỉnh Hà Tĩnh vừa ban hành quyết định trích hơn 1,7 tỷ đồng cấp cho các địa phương, đơn vị để tặng quà người có công và tổ chức các hoạt động kỷ niệm 77 năm Ngày Thương binh - Liệt sĩ.
Việc truy tặng danh hiệu “Bà Mẹ Việt Nam anh hùng” là phần thưởng cao quý, thể hiện sự ghi nhận của Đảng, Nhà nước, Nhân dân trước sự hy sinh, đóng góp to lớn của các mẹ.
Trưởng ban Dân vận Tỉnh ủy Trương Thanh Huyền đề nghị huyện Cẩm Xuyên (Hà Tĩnh) thường xuyên quan tâm, chăm lo chu đáo cho các gia đình chính sách trên địa bàn.
Ban Chỉ huy PCTT&TKCN tỉnh Hà Tĩnh đề nghị các địa phương, đơn vị theo dõi chặt chẽ diễn biến của áp thấp nhiệt đới, quản lý chặt chẽ các phương tiện tàu thuyền ra khơi.
Say mê học tập, chịu khó tìm tòi, em Trần Thị Quỳnh Như – lớp 12A5, Trường THPT Nghèn (Can Lộc) đã trở thành thí sinh có điểm thi cao nhất Kỳ thi tốt nghiệp THPT năm 2024 tại cụm thi Hà Tĩnh.
Theo Trung tâm Dự báo khí tượng thủy văn quốc gia, sáng nay (19/7), vùng áp thấp trên vùng biển phía đông của khu vực giữa Biển Đông đã mạnh lên thành áp thấp nhiệt đới. Sức gió mạnh nhất vùng gần tâm áp thấp nhiệt đới mạnh cấp 6, giật cấp 8.
Đều là học sinh trường huyện với kinh nghiệm tự học là chính, hai thủ khoa khối A01 và D01 của Hà Tĩnh đã mang đến những câu chuyện thú vị về niềm say mê học tập và sự nỗ lực không ngừng.
Thông qua Chương trình mục tiêu quốc gia giảm nghèo bền vững giai đoạn 2021 - 2025, TX Kỳ Anh (Hà Tĩnh) đã trao 28 mô hình sinh kế hỗ trợ hơn 600 hộ thoát nghèo.
Gần 400 đại biểu đã được Sở Y tế Hà Tĩnh phổ biến, hướng dẫn các quy định mới trong khám bệnh, chữa bệnh để áp dụng hiệu quả trong thực tiễn hoạt động.
Với kết quả thi tốt nghiệp THPT, Bùi Anh Vũ (lớp 12A5, Trường THPT Hồng Lĩnh, TX Hồng Lĩnh, Hà Tĩnh) đều đạt trên 28 điểm ở các khối xét tuyển đại học là: A00, A01 và D07.
36 học sinh đạt từ 27 điểm trở lên ở khối truyền thống, trong đó có 2 thủ khoa toàn tỉnh, Trường THPT Mai Thúc Loan (Lộc Hà, Hà Tĩnh) đã có sự "bứt phá" đáng ghi nhận.
Hoạt động giao lưu của đại biểu Trại hè Việt Nam năm 2024 với thanh niên Hà Tĩnh đã góp phần tạo sự gắn kết với quê hương, vun đắp tình yêu đất nước, tinh thần tự hào dân tộc.
Từ phân tích cụ thể dữ liệu điểm thi từng môn, Giáo sư Nguyễn Đình Đức nhận định điểm chuẩn xét tuyển đại học theo điểm thi Tốt nghiệp THPT năm nay sẽ tăng từ 1 đến 3 điểm.