(Baohatinh.vn) - 2 cán bộ Công an xã Hộ Độ, huyện Lộc Hà (Hà Tĩnh) nhặt được chiếc ví bên trong có gần 10 triệu đồng và nhiều loại loại giấy tờ khác.
Công an xã Hộ Độ trả lại tài sản cho chị Từ Thị Hòa.
Vào lúc 8h, ngày 2/7, Thượng úy Trương Khánh Ánh và Thượng úy Bùi Văn Nin (cán bộ Công an xã Hộ Độ) trong lúc đi làm nhiệm vụ kiểm tra việc thực hiện công tác phòng chống dịch bệnh Covid-19 trên địa bàn xã, đã nhặt được 1 chiếc ví ở thôn Tân Quý.
Quá trình kiểm tra bên trong có gần 10 triệu đồng tiền mặt, nhiều giấy tờ tùy thân và 2 thẻ ATM.
Sau khi xác minh, tìm hiểu, Công an xã Hộ Độ đã tìm được người đánh rơi là chị Từ Thị Hòa ở thôn Tân Phong, xã Đỉnh Bàn (huyện Thạch Hà). Các loại giấy tờ tùy thân là của bản thân và các nhân viên làm trong gara gia đình.
Ngay sau đó Công an xã Hộ Độ đã liên lạc với chị Hòa và trao trả tài sản vào lúc 9h30 sáng nay (3/7).
Chương trình hỗ trợ của Công ty CP Cảng Quốc tế Lào - Việt góp phần chung tay cùng Bệnh viện Đa khoa tỉnh Hà Tĩnh chia sẻ khó khăn với bệnh nhân nghèo.
Những ngôi nhà tình nghĩa được khởi công giúp các gia đình khó khăn trên địa bàn huyện miền núi Vũ Quang (Hà Tĩnh) có điều kiện vươn lên trong cuộc sống.
Chương tình nhằm giúp trẻ em mắc dị tật hở môi, vòm miệng ở Hà Tĩnh thuận lợi trong ăn uống, sinh hoạt, xóa bỏ mặc cảm và trở lại cuộc sống bình thường.
Hội Chữ thập đỏ và đại diện nhà tài trợ đã trao tặng 56 suất quà cho 56 trẻ từ 6 tháng - 2 tuổi có hoàn cảnh khó khăn trên địa bàn huyện Can Lộc (Hà Tĩnh).
Trong đợt tặng quà này, bà Nguyễn Thị Bách - Ủy viên BCH Hội Phụ nữ Hà Tĩnh ở CHLB Đức đã cùng đại diện Báo Hà Tĩnh đến thăm hỏi, động viên những hoàn cảnh đặc biệt khó khăn.
Tập trung quyết liệt cho công tác đào tạo nghề, hỗ trợ mô hình sinh kế là những giải pháp mà xã Sơn Hàm (Hương Sơn – Hà Tĩnh) giúp nhiều hộ dân thoát nghèo.
Phát huy tinh thần “tương thân tương ái”, Ủy ban MTTQ huyện Lộc Hà (Hà Tĩnh) đã vận động, tập hợp các tầng lớp nhân dân chung tay chăm lo cho người nghèo bằng những hoạt động thiết thực.