(Baohatinh.vn) - Tham gia cùng các cán bộ, chiến sỹ CSGT Công an huyện Hương Sơn (Hà Tĩnh) thu gom gỗ đổ còn có một số người dân sinh sống gần khu vực xảy ra tai nạn.
Khoảng 15 giờ chiều 10/5, khi trên đường đi tuần tra về đến vòng xuyến đường Hồ Chí Minh đoạn thị trấn Phố Châu, 2 cán bộ, chiến sỹ CSGT Công an huyện Hương Sơn (Nguyễn Duy Đức - Đội phó và Nguyễn Đức Hoạt) gặp chiếc xe tải chở gỗ keo bị lật nghiêng, liền nhanh tay giúp tài xế thu gom hàng đổ tràn đường lên một chiếc xe tải khác được "tăng bo" đến.
Thời điểm xảy ra tai nạn, xe tải BKS 37C-01279 đang chở khoảng 10 tấn gỗ keo, lưu thông theo hướng Phố Châu - Đức Thọ. Do gặp trời mưa nặng hạt, mặt đường trơn tượt nên xe bị lật nghiêng giữa khu vực vòng xuyến thị trấn Phố Châu khiến gỗ đổ ra đường, gây ách tắc giao thông.
Rất may, vụ tai nạn chỉ làm chiếc xe bị hư hỏng nhẹ và không gây thương vong về người.
Việc đề nghị ban hành nghị quyết liên quan đến tổ bảo vệ ANTT ở cơ sở là một trong những nội dung quan trọng được xem xét, thảo luận tại Kỳ họp thứ 20, HĐND tỉnh Hà Tĩnh khoá XVIII.
Ngày 15/7, Bí thư Tỉnh ủy Hà Tĩnh Hoàng Trung Dũng cùng bí thư các tỉnh tham dự hội nghị ra nghị quyết lãnh đạo thực hiện nhiệm vụ 6 tháng cuối năm 2024 của Đảng ủy Quân khu 4.
Những chiến công hiển hách của lực lượng Công an Hà Tĩnh thể hiện sự quyết liệt trong đấu tranh với các loại tội phạm, giữ vững sự bình yên cho Nhân dân.
Đội thi Hà Tĩnh đứng thứ 4 toàn đoàn tại Hội thi Nghiệp vụ chữa cháy và cứu nạn, cứu hộ “Tổ liên gia an toàn phòng cháy, chữa cháy” toàn quốc năm 2024.
Bộ đội Biên phòng Hà Tĩnh tiếp tục lan tỏa tinh thần, triển khai phong trào thi đua quyết thắng bằng nhiều cách làm sáng tạo, hiệu quả để xây dựng lực lượng và thực hiện tốt nhiệm vụ bảo vệ biên giới trong tình hình mới.
Bộ Tư lệnh Vùng 4 Hải quân vừa phối hợp trao bằng Tổ quốc ghi công cho gia đình các liệt sỹ quê Hà Tĩnh, Nghệ An và Quảng Ngãi hy sinh tại quần đảo Trường Sa.
Chủ tịch UBND tỉnh Hà Tĩnh Võ Trọng Hải yêu cầu: Trên cơ sở kết quả năm 2024, các địa phương chủ động xây dựng kế hoạch, chương trình thực hiện tuyển quân năm 2025 chặt chẽ, sát thực tiễn, phấn đấu đạt và vượt chỉ tiêu được giao.
Đồn Biên phòng Bản Giàng (BĐBP Hà Tĩnh) và Đại đội Biên phòng 311, Bộ CHQS tỉnh Khăm Muồn - Lào vừa tổ chức tuần tra trên tuyến biên giới chung giữa hai tỉnh.
BĐBP Hà Tĩnh tiếp tục tích cực điều tra, xử lý hành vi vi phạm IUU, các đường dây đưa tàu cá, ngư dân đi khai thác hải sản trái phép ở vùng biển nước ngoài...
Lực lượng cảnh sát biển đã trao 70 suất quà, 250 lá cờ Tổ quốc và hàng trăm tờ rơi, tờ gấp tuyên truyền pháp luật cho ngư dân các xã ven biển Lộc Hà (Hà Tĩnh).
Xã Cẩm Mỹ (Cẩm Xuyên) diễn tập chiến đấu khu vực phòng thủ (KVPT) để làm điểm cho các địa phương khác ở Hà Tĩnh rút kinh nghiệm tổ chức diễn tập năm 2024.