(Baohatinh.vn) - Công ty TNHH Gang thép Hưng Nghiệp Formosa Hà Tĩnh vừa tổ chức phỏng vấn gần 300 lao động có nguyện vọng vào làm việc tại doanh nghiệp.
Gần 300 lao động tham gia phỏng vấn trong buổi tuyển dụng đầu tiên
Trong ngày tuyển dụng đầu tiên ở phường Kỳ Long, đã có gần 300 lao động đến tham gia phỏng vấn.
Được biết, để đáp ứng nhu cầu sản xuất kinh doanh, Formosa Hà Tĩnh tiến hành tuyển dụng 500 chỉ tiêu vào làm việc. Trong đợt tuyển dụng lần này, Formosa thu hút các ứng viên tốt nghiệp đại học, cao đẳng, trung cấp chuyên nghiệp và cả lao động phổ thông trên quan điểm dựa vào trình độ, khả năng và kinh nghiệm của mỗi lao động khi đi phỏng vấn mà Formosa sẽ sắp xếp vào làm ở các bộ phận thích hợp như: luyện thép, luyện gang, luyện kim, bộ phận thiết bị, hỗ trợ sản xuất, cảng Sơn Dương...
Dự kiến Formosa sẽ tổ chức phỏng vấn tuyển dụng trong thời gian một tháng dành cho con em các địa phương lân cận nhà máy để tuyển ra 500 lao động vào làm việc cho Công ty.
Ông Nguyễn Tiến Dũng (trú thôn Châu Hạ, xã Thạch Châu, Lộc Hà, Hà Tĩnh) gắn bó với nghề muối đã 40 năm. Ở tuổi 74, ông vẫn đang bám trụ với nghề đã nuôi sống gia đình gần cả cuộc đời.
Bằng nhiều hình thức tuyên truyền, huyện Nghi Xuân (Hà Tĩnh) đã và đang giúp người dân tiếp cận thông tin nhằm nâng cao dân trí, hướng đến thoát nghèo bền vững.
Hoàn thành chương trình hợp tác đào tạo nghề giữa Trường Cao đẳng Công nghệ Hà Tĩnh với Formosa Hà Tĩnh, học viên được tuyển dụng ngay vào doanh nghiệp làm việc.
Công ty MCC Việt Nam vừa đầu tư xây dựng khu văn phòng mới ở KKT Vũng Áng (Hà Tĩnh), giúp người lao động có môi trường làm việc chuyên nghiệp, hiện đại hơn.
Sau khi Công ty May Thiên Thành Five Star (xã Sơn Kim 1, huyện Hương Sơn, tỉnh Hà Tĩnh) dừng hoạt động, cuộc sống của hơn 120 công nhân gặp nhiều khó khăn.
Ngân hàng TMCP Đầu tư và Phát triển Việt Nam (BIDV) – Chi nhánh Nam Hà Tĩnh trân trọng thông báo tuyển dụng lao động theo vị trí tại các chi nhánh như sau:
Theo thông tin từ Trung tâm Dịch vụ việc làm Hà Tĩnh, tháng 6/2024, có 7 doanh nghiệp may mặc trên địa bàn đăng ký tuyển dụng hơn 3.600 lao động phổ thông.
Ăn sáng bằng mì tôm, giảm rau xanh, trái cây, hạn chế gửi tiền về nước... là cách lao động Việt ở Hàn Quốc đối phó với giá cả tăng nhanh, đồng won giảm mạnh so với USD.
Nhiều tập đoàn, doanh nghiệp đang áp dụng chế độ lương, thưởng, phúc lợi, nhà ở xã hội, tăng tốc chuyển đổi số vào sản xuất, kinh doanh... đóng góp hiệu quả vào tăng năng suất lao động.