(Baohatinh.vn) - Đường vào xã Kỳ Thượng (huyện Kỳ Anh) gần đây xuất hiện một hố tử thần nằm ngày chính giữa mặt đường, gây mất an toàn giao thông, nhưng đến nay chính quyền địa phương vẫn chưa có bất kỳ một động thái nào để san lấp.
Hố sâu này xuất hiện trên bề mặt đường đoạn qua thôn 5B, miệng hố nằm chính giữa đường, rộng tới hơn 2/3 bề mặt đường. Để cảnh báo cho người đi đường, người dân chỉ mới bỏ các cành cây để làm báo hiệu.
Theo một số người đi đường, việc cảnh bảo bằng các cành cây chỉ có tác dụng trong ban ngày còn vào ban đêm thì người đi đường khó mà nhìn thấy, nhất là khi đoạn đường này không có hệ thống đèn chiếu sáng nên sẽ rất dễ xảy ra tai nạn.
Nếu không san lấp kịp thời sẽ rất dễ xảy ra tai nạn giao thông
Được biết, hố sâu này đã xuất hiện trong nhiều ngày qua, nhưng đến nay chính quyền địa phương vẫn chưa có động thái nào để khắc phục sự cố trên tuyến đường chính vào xã.
Rất mong chính quyền xã Kỳ Thượng sớm cử lực lượng san lấp hố sâu để đảm bảo an toàn cho người và phương tiện khi lưu thông trên tuyến đường.
Thời điểm nắng nóng, bất chấp nguy hiểm, nhiều trẻ em vẫn vô tư bơi lội tại các bãi biển vắng vẻ ở Cẩm Lĩnh (Cẩm Xuyên, Hà Tĩnh) dù không có phương tiện bảo hộ.
Hơn 93ha đất trồng chè công nghiệp ven sông Ngàn Phố của người dân xã Sơn Kim 2 (Hương Sơn, Hà Tĩnh) những năm gần đây dần bị thu hẹp do sạt lở đất bờ sông.
Tình trạng các phương tiện đi ngược chiều trên quốc lộ 1, đoạn cổng số 2 chợ Nghèn (thị trấn Nghèn, huyện Can Lộc, Hà Tĩnh) tiềm ẩn nguy cơ cao mất an toàn giao thông.
Đình Hội Thống (xã Xuân Hội, Nghi Xuân, Hà Tĩnh) đã xuống cấp nhiều hạng mục, cần sớm được trùng tu, tôn tạo để góp phần bảo tồn di tích lịch sử, văn hóa cấp quốc gia.
Tình trạng đặt biển quảng cáo sai vị trí, lấn chiếm hành lang giao thông trên QL 1 tuyến tránh TP Hà Tĩnh làm trật tự an toàn giao thông ở đây thêm phức tạp.
Công trình thủy lợi không thể dẫn nước về chân ruộng, hơn 40 ha đất trồng lúa ở thôn 4, xã Quang Thọ (Vũ Quang, Hà Tĩnh) đành phải bỏ hoang trong vụ hè thu.
Thời gian qua, tình trạng dừng, đỗ xe sai quy định tái diễn ở một số tuyến đường phố TP Hà Tĩnh, gây mất mỹ quan đô thị và mất trật tự an toàn giao thông.
Các đơn vị sử dụng điện tại trạm biến áp khu vực núi Nam Giới thuộc địa phận thôn Đại Hải, xã Thạch Hải (Thạch Hà) đang đối mặt với tình trạng thiếu điện, bất tiện cho các hoạt động.
Sau gần 4 năm, dự án điện phục vụ nuôi trồng thuỷ sản ở xã Kỳ Ninh (TX Kỳ Anh, Hà Tĩnh) chưa thể đấu nối nguồn điện, khiến hàng chục hộ gặp khó trong sản xuất.