(Baohatinh.vn) - Tối 30 tết (4/2), lãnh đạo huyện Nghi Xuân đã đến thăm hỏi, tặng quà cho 15 bệnh nhân đang điều trị tại Bệnh viện Đa khoa huyện Nghi Xuân và động viên một số đơn vị làm nhiệm vụ trực tết Kỷ Hợi
Lãnh đạo Huyện ủy, UBND huyện Nghi Xuân trao quà cho cán bộ, bác sỹ Bệnh viện Đa khoa huyện...
...và thăm hỏi, động viên, tặng quà cho những bệnh nhân có hoàn cảnh khó khăn đang điều trị nội trú tại bệnh viện đêm giao thừa.
Trong chuyến thăm hỏi này, lãnh đạo huyện Nghi Xuân cũng đã đến tặng quà, động viên Ban CHQS huyện...
...Công an huyện Nghi Xuân
Chi nhánh Điện lực Nghi Xuân...
và Trung tâm Văn hóa - Truyền thông huyện Nghi Xuân - những đơn vị có vai trò quan trọng trong công tác giữ gìn an ninh trật tự, văn hóa - truyền thông dịp lễ, tết.
Gần 350 trường hợp là người có công, gia đình chính sách ở Hương Sơn (Hà Tĩnh) được đội ngũ y, bác sỹ Câu lạc bộ Thầy thuốc trẻ Trung tâm Y tế huyện khám, cấp thuốc miễn phí.
Ngày hội hiến máu tình nguyện lần II năm 2024 của huyện Cẩm Xuyên (Hà Tĩnh) huy động hàng trăm cán bộ, hội viên, ĐVTN và người lao động cùng tham gia và thu về 248 đơn vị máu.
Nhân kỷ niệm 77 năm ngày Thương binh - Liệt sỹ, Công đoàn Khối Các cơ quan Đảng tỉnh Hà Tĩnh đã dâng hương địa chỉ đỏ và tặng quà cho các gia đình có công với cách mạng.
Đoàn công tác Tổng Công ty Tân Cảng Sài Gòn đã ân cần thăm hỏi các Mẹ Việt Nam anh hùng và thân nhân các mẹ ở Hà Tĩnh; đồng thời mong các mẹ mạnh khỏe, sống vui vầy cùng con cháu.
Những tủ tái chế do Công ty TNHH MTV Thanh Tùng 2 trao tặng góp phần hỗ trợ giáo viên, học sinh tiếp tục dạy học tốt và cải thiện cơ sở vật chất cho các trường trên địa bàn TP Hà Tĩnh.
Chương trình hỗ trợ của Công ty CP Cảng Quốc tế Lào - Việt góp phần chung tay cùng Bệnh viện Đa khoa tỉnh Hà Tĩnh chia sẻ khó khăn với bệnh nhân nghèo.
Những ngôi nhà tình nghĩa được khởi công giúp các gia đình khó khăn trên địa bàn huyện miền núi Vũ Quang (Hà Tĩnh) có điều kiện vươn lên trong cuộc sống.
Chương tình nhằm giúp trẻ em mắc dị tật hở môi, vòm miệng ở Hà Tĩnh thuận lợi trong ăn uống, sinh hoạt, xóa bỏ mặc cảm và trở lại cuộc sống bình thường.
Hội Chữ thập đỏ và đại diện nhà tài trợ đã trao tặng 56 suất quà cho 56 trẻ từ 6 tháng - 2 tuổi có hoàn cảnh khó khăn trên địa bàn huyện Can Lộc (Hà Tĩnh).
Trong đợt tặng quà này, bà Nguyễn Thị Bách - Ủy viên BCH Hội Phụ nữ Hà Tĩnh ở CHLB Đức đã cùng đại diện Báo Hà Tĩnh đến thăm hỏi, động viên những hoàn cảnh đặc biệt khó khăn.