(Baohatinh.vn) - Hưởng ứng lời kêu gọi của Ủy ban MTTQ tỉnh, nhiều tổ chức, cá nhân hảo tâm trên cả nước tiếp tục ủng hộ hàng trăm triệu đồng để Hà Tĩnh phòng, chống dịch bệnh.
Chiều 10/6, UB MTTQ tỉnh tiếp nhận số tiền 50 triệu đồng của bà Hoàng Thị Hiền - Giám đốc Công ty TNHH Thành Tín Đạt (Đồng Nai) ủng hộ Quỹ phòng, chống dịch Covid-19 của tỉnh Hà Tĩnh. Do điều kiện tình hình dịch bệnh ở Hà Tĩnh đang diễn biến phức tạp, các nhà hảo tâm không thể trực tiếp đến trao số tiền ủng hộ, Ủy ban MTTQ tỉnh đã tiếp nhận biểu trưng và gửi lời cảm ơn chân thành đến các gia đình, cá nhân.
Cùng ngày, Liên minh hợp tác xã và Quỹ Hỗ trợ phát triển hợp tác xã Hà Tĩnh cũng trao số tiền 20 triệu đồng...
Cơ quan Hội LHPN tỉnh trao 10 triệu đồng ủng hộ công tác phòng, chống dịch Covid-19 của tỉnh.
Tính đến chiều ngày 10/6, có 139 doanh nghiệp, tổ chức, cá nhân trên cả nước đã ủng hộ và đăng ký ủng hộ tổng số tiền trên 25 tỷ đồng tiền mặt và hiện vật quy đổi thành tiền cho Quỹ phòng, chống dịch Covid-19 tỉnh Hà Tĩnh.
Chương trình hỗ trợ của Công ty CP Cảng Quốc tế Lào - Việt góp phần chung tay cùng Bệnh viện Đa khoa tỉnh Hà Tĩnh chia sẻ khó khăn với bệnh nhân nghèo.
Những ngôi nhà tình nghĩa được khởi công giúp các gia đình khó khăn trên địa bàn huyện miền núi Vũ Quang (Hà Tĩnh) có điều kiện vươn lên trong cuộc sống.
Chương tình nhằm giúp trẻ em mắc dị tật hở môi, vòm miệng ở Hà Tĩnh thuận lợi trong ăn uống, sinh hoạt, xóa bỏ mặc cảm và trở lại cuộc sống bình thường.
Hội Chữ thập đỏ và đại diện nhà tài trợ đã trao tặng 56 suất quà cho 56 trẻ từ 6 tháng - 2 tuổi có hoàn cảnh khó khăn trên địa bàn huyện Can Lộc (Hà Tĩnh).
Trong đợt tặng quà này, bà Nguyễn Thị Bách - Ủy viên BCH Hội Phụ nữ Hà Tĩnh ở CHLB Đức đã cùng đại diện Báo Hà Tĩnh đến thăm hỏi, động viên những hoàn cảnh đặc biệt khó khăn.
Tập trung quyết liệt cho công tác đào tạo nghề, hỗ trợ mô hình sinh kế là những giải pháp mà xã Sơn Hàm (Hương Sơn – Hà Tĩnh) giúp nhiều hộ dân thoát nghèo.
Phát huy tinh thần “tương thân tương ái”, Ủy ban MTTQ huyện Lộc Hà (Hà Tĩnh) đã vận động, tập hợp các tầng lớp nhân dân chung tay chăm lo cho người nghèo bằng những hoạt động thiết thực.